Các mẹ hay nghiên cứu cách dạy con thông minh của người Nhật chắc chắn sẽ biết sách Ehon được ưa chuộng ra sao. Mình thấy không chỉ trẻ em Nhật mà tất cả trẻ em trên thế giới đều nên có thói quen đọc sách, bắt đầu từ việc tiếp xúc với sách Ehon ngay từ nhỏ. 

Trong thời kỳ từ 0 đến 3 tuổi thì việc lưu ý phát triển thể chất thôi là chưa đủ mà còn cần giáo dục sớm để con phát triển trí tuệ vượt trội nữa, các mẹ có đồng ý không ạ? Mình thì rất quan tâm về vấn đề này nên đã tìm hiểu các bộ sách Ehon cho con (con mình mới 1 tuổi) vì mình nghĩ đọc loại sách này là 1 cách vừa đơn giản vừa hiệu quả.  

Trên kệ tủ sách cho con của mình có 1 bộ sách mà mình tin tưởng trao danh hiệu “bộ sách khiến con luôn vui vẻ”, đấy là bộ sách “Tiếng của ai - Nhảy vèo vèo”. Các cụm từ trong sách giàu nhịp điệu, dễ phát âm và lặp đi lặp lại như “vèo vèo”, “ộp ộp ộp ộp ộp”, hay “be be be”... đã làm con mình hứng thú, háo hức. Tranh ảnh minh họa có màu sắc tươi sáng, rực rỡ và ấn tượng cũng khiến con luôn vui khi xem sách.

Đây là bộ sách đầu tiên đặc biệt thu hút ánh mắt của con mình ngay lập tức, điều này đã thay đổi suy nghĩ trước đây của mình, rằng “sách cho trẻ 0-3 tuổi chỉ đẹp thôi chứ chẳng hấp dẫn, chẳng có nội dung gì đặc sắc cả”.  

Mình luôn muốn mang lại cho con những điều tuyệt vời nhất. Và điều tuyệt nhất mình đã đem tới được cho con có lẽ là tìm cho con những người bạn không thể thiếu, đó là những cuốn sách Ehon. 2 cuốn “Tiếng của ai thế nhỉ” và “Ai nhảy vèo vèo thế nhỉ” đã mở ra cuộc hành trình hấp dẫn giúp con mình khám phá được thật nhiều kiến thức về thế giới động vật, bao gồm tập tính “nhảy” và âm thanh độc đáo của các loài. Đừng bỏ qua bộ sách này nếu bạn đang tìm kiếm 1 thứ gì đó giúp con tập nói và phát triển ngôn ngữ nhé!   

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh