Hôm nay mình mạn phép lập topic này mong các mẹ có con bước vào tuổi dậy thì cùng chia sẻ kinh nghiệm trị mụn và tránh mụn cho các con nhé!

Con mình bước vào tuổi dậy thì rồi nên "bé 13 tuổi" :Laughing: đang nổi cơ số mụn cám, đầu đen trên mặt, cộng thêm di truyền lỗ chân lông to nên da bé nhìn già hơn so với tuổi.

Do con mình là con gái nên mình không muốn sau này lớn da không được đẹp giống mẹ nó :Crying:

Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với.

Hoặc có chị nào là chiên gia tư vấn da và mỹ phẩm chia sẻ thêm có loại nào dành cho lứa tuổi này trị mụn tốt không?

Mình đã từng mua một bộ dành cho da nhạy cảm (màu xanh lá cây) của hãng Omar Sharif bao gồm sữa rửa mặt và tuýp kềm dầu cho bé xài nhưng không có tác dụng gì cả, vả lại dùng bộ này cũng hơi run vì không biết có hại gì cho da bé không. Khi liều lên mình thoa sản phẩm dòng Pore minish đậm đặc cũng là Omar Sharif lên thì thấy ... đỡ mụn cám hơn :Crying:

Nhưng bộ này tương đối mạnh so với lứa tuổi 13 của bé nên cũng vẫn run... Mình có nên cho bé dùng sản phẩm đặc trị dành cho người lớn nếu nó có tác dụng không?

Các chị vào chia sẻ thêm nhé! :Rose::Rose::Rose: