Thời tiết ở Sài Gòn có thể nói là nóng ẩm quanh năm, ngoại trừ vài tháng trước Tết là trời hanh mát dễ chịu. Con mình từ lúc sinh ra đã bị viêm da cơ địa, anh nhỏ sinh vào tháng 4 - đúng vào mùa hè, đỉnh điểm của những đợt nắng nóng. 

Thời điểm vừa sinh bé, hầu như ngày nào mình cũng phải nấu nước lá trà xanh để tắm cho bé vì ảnh nổi sẩy dữ lắm, mỗi lần ngủ là ngứa ngáy khắp người, khóc quấy thấy thương lắm.

Vì da bé khá nhạy cảm nên mình toàn ưu tiên mua quần áo tốt cho con. Thời điểm đó mình chỉ mua mỗi đồ của Nous vì chất vải mềm mịn, mát và thoáng mồ hôi. Đến khi con 1 tuổi, da của bé ít bị mẫn cảm hơn cũng là lúc mình mua quần áo cho con khá tùy hứng. Mỗi đợt siêu sale trên các sàn TMĐT, mình lại tậu về kha khá quần áo cho con, bộ nào cũng vừa đẹp, vừa rẻ, có set đồ chỉ có 50-60K thôi. 

Như mình có viết trên tiêu đề, đây đúng là sai lầm của mình khi mua sắm quần áo cho con, vì ham rẻ, ham màu mè nên kết quả là bé bị ngứa và nổi chàm trở lại. Bác sĩ nói nguyên nhân con bị chàm vừa do cơ địa, vừa do quần áo không thoáng mồ hôi. Mình khá nghi ngờ vì những bộ quần áo mình mua về rõ ràng sờ rất mỏng, rất mát tay, vậy mà lại gây bí da cho bé.

Mình có tìm hiểu thì thấy hiện tại các hãng bán đồ bộ trẻ em như Nous, Baa, Bu, Rabity... có giá khá mắc, toàn trên 200K/bộ thôi. Còn Arich thì giá khá tốt nhưng mẫu mã không đa dạng, vì mình thích thiết kế dễ thương hơn là chỉ một màu trơn. 

Mẹ nào hay mua đồ cho con tầm 1-2 tuổi ở shop nào có chất vải tốt, thiết kế dễ thương, giá lại phải chăng có thể giới thiệu cho mình được không?

Cảm ơn các mẹ nhiều nha.