Bạn không nên dạy con quá nhiều khi con mới làm quen với số đếm đâu nhé, vì bé sẽ không nhớ được, nếu nhớ thì cũng cực kỳ nhanh quên. Vì vậy, tốt nhất là bạn nên chia từng nhóm số ra để dạy trẻ. Hãy dạy con những số đếm từ 1 tới 10, rồi vận dụng lý thuyết này vào thực tế. Từ bộ sách Ôm - Hôn, các bạn nhỏ cũng có thể học đếm 10 chữ số này vì đây chính là bộ sách tạo cơ hội cho các bé tập đếm. Mình đã vừa đọc bộ sách ehon này vừa ôm hôn con theo từng số trong sách. Đây là một cách lý tưởng và đơn giản vô cùng để giúp con nhớ những con số thật lâu.

Các bé được làm quen với chữ số sớm thường siêu nhanh nhẹn và linh hoạt trong cuộc sống. Ngoài ra, việc học đếm sẽ giúp trẻ phát triển trí nhớ và tư duy rất nhanh. Và cách đếm số thông qua hành động ôm - hôn là một cách rất tốt để giúp các bạn nhỏ học con số một cách hiệu quả. Con mình đã được nhận biết về thế giới xung quanh một cách thông minh và hòa nhập. Các mẹ có thể tham khảo bộ sách hấp dẫn này nhé!

Khi mình đọc sách cho con, con cứ tưởng là mình đang chơi trò chơi với con vậy. Đây là một bộ sách Ehon vui nhộn mà không hề gây áp lực cho việc con học chữ số nhưng trên thực tế nó lại thấm dần vào tâm trí của con những con số từ 1 đến 10. Cứ mỗi khi đọc đến một số nào đó, mình lại ôm hôn con từng ấy lần để minh họa cho con thấy. Bé cưng sẽ luôn đam mê, thích thú với những chữ số mà không hề sợ sệt và trốn tránh nếu ngay từ đầu bố mẹ có được phương pháp học vui nhộn. Chúc các bố mẹ sớm thành công nha!

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh