Các mẹ thân mến,

Cu Kiến nhà em chẳng hiểu sao đêm đêm rất hay khóc, khóc rất ghê, không tài nào đánh thức cháu dậy được để cắt cơn khóc của cháu. Tụi em đã làm đủ mọi cách. Cho ti cũng không chịu, bế lên lại càng gào to hơn, khóc khoảng tầm 1h đêm, có hôm thì 2h kém 10', hôm thì 3h kém 10'. Em đã kiểm tra xem cháu có bị đau không, có bị lạnh không, có vấn đề gì xảy ra khiến cháu đau ..... mà không tìm được nguyên nhân. Cháu giờ đang là 8 tháng 15 ngày. Hôm nào khóc ít thì nửa tiếng, hôm nào khóc nhiều thì gần 1h liên tục, nhiều hôm bố mẹ căng thẳng quá dẫn đến cãi nhau. Cháu đã đi khám dinh dưỡng, cũng chẩn đoán là thiếu canxi, còi xương, đã uống thuốc shelcal, cốm biobaby, .... đã uống 2 lần thuốc, cháu có 4 răng, nặng 9.5 kg. Đại khái, có cái gì liên quan, em cứ khai ra hết, mong các mẹ có kinh nghiệm gì, hay có cách nào hay thì mách cho em với, chứ cứ tình hình này chắc em phải "cai" bố nó, cho ngủ riêng luôn đỡ phải cãi nhau.

Em đã đọc hết các kinh nghiệm và các bài liên quan đến khóc đêm rồi, nhưng vẫn chưa tìm ra được cách nào. Các mẹ hãy giúp gia đình em với.

Còn một chi tiết nữa là ban ngày cháu ngủ rất ngoan, không khóc. Ngủ mỗi lần khoảng 1,5h đến 2h.