cháu gái mình đc 6 tháng tuổi, từ sơ sinh cho tới bây giờ mình quan sát là cháu hay nằm về phía bên trái, ngậm tay, cầm đồ, nắm chân trái luôn thế gđ tưởng cháu nó sẽ thuận tay trái nhưng mình nghĩ cháu còn quá nhỏ nên ko chắc điều ấy, có thể lớn lên nó sẽ khác, nghe nói là nhiều cháu cỡ này hay thuận bên trái lắm ;) nếu thật là vậy thì sẽ ko sao, có đều là cả nhà theo truyền thống là cho cháu viết tay phải còn mình thì ko muốn vậy, cho cháu pt theo bản năng có sẵn, viết tay trái, mình thì k biết khuyên răn làm sao, chỉ có cái là dữ dẵn, nóng nảy ... ko lẽ hằn học với cả nhà về tay trái tay phải thôi sao ? Vì cũng cháu gái nên mình cũng để cho cháu lớn lên có gì đó tự hào về bản thân mình một tí, ng viết tay trái hiếm lắm mn ạ, cũng tư tưởng bảo thủ, tay trái nó ngược ngạo, ko đẹp mắt :D mai mốt xây nhà mới là nó chuyển về nhà mới luôn coi như cũng khó rèn dũa nó, ba nó thì thoáng đôi chút

Ai có kn thì tư vấn mình chút nha, chứ đừng khuyên cháu nó vẽ viết tay nha phải vì cháu thuận tay trái b-)rùi