Những đứa trẻ được bố mẹ đọc cho sách Ehon ngay từ bé sẽ được phát triển cảm xúc, giúp thế giới của trẻ luôn muôn màu muôn vẻ. Sách sẽ dần trở thành người bạn quen thuộc của các bé ngay từ giai đoạn đầu đời với 1 thế giới tình cảm được vẽ nên đầy sống động và màu sắc, đánh thức tâm trí các bé. Các bạn nhỏ cũng sẽ khám phá và hình thành thói quen đọc sách tốt hơn. Trong phạm vi bài viết này, hãy cùng mình tìm hiểu về những ích lợi của việc đọc bộ sách Ehon nuôi dưỡng cảm xúc Ôm - Hôn cho bé yêu nhé!

💐 Xây dựng tinh thần vui vẻ cho trẻ

Thông điệp về các cách thể hiện tình yêu với bé như ôm - hôn giúp bé thấy an toàn khi biết mình được thương yêu, cũng chính là cách "nuôi dưỡng cảm xúc" của bé. Điều này được truyền tải 1 cách hiệu quả mà nhẹ nhàng.

Những nhân vật bố mẹ và em bé trong sách đầy sức sống và sự tích cực sẽ xây dựng tinh thần vui vẻ, lạc quan cho các bạn nhỏ. Đây là 1 trong những ưu điểm lý tưởng mà của việc đọc bộ sách này.

💐 Phát triển ngôn ngữ và khả năng tập đếm sớm

Sách cung cấp 10 con số được đếm ngược - đếm xuôi và lượng từ vựng đa dạng để bé biết cách diễn tả sự việc xung quanh, diễn tả cách thể hiện tình cảm của cả nhà. Những câu văn được sử dụng cụ thể và ngắn gọn nhưng giàu âm điệu. Điều này sẽ hình thành tư duy ngôn ngữ cho trẻ.

💐 Bố mẹ thấu hiểu mong muốn của con

Việc hiểu mong muốn được yêu thương của con cái sẽ giúp bố mẹ phát huy thể hiện tình cảm với con. Và việc áp dụng những hành động ôm - hôn trong bộ sách này có ý nghĩa quan trọng đối với tương lai của các bạn nhỏ.

Mình mong rằng bài viết có thể giúp bố mẹ hiểu rõ những lợi ích của bộ Ehon Ôm - Hôn đối với sự phát triển của bé, từ đó duy trì thói quen đọc những cuốn sách thích hợp này cho bé mỗi ngày. Chúc cả nhà sẽ có những phút giây đọc sách hạnh phúc và vui vẻ bên nhau nhé!

hình ảnh