Đây là kinh nghiệm của bản thân mình về việc trẻ sơ sinh đi ngoài nhiều. Bé nhà mình bgiờ được 4 tháng rưỡi. Khi bé được khoảng 3 tháng rưỡi, bé bị đi ngoài 5 - 7 lần trong ngày và phân có kèm bọt nhầy, màu xanh trong khi bé bú mẹ hoàn toàn.

Vì bà nội bé có chủ nghĩa lạm dụng thuốc, chỉ cần bé đi 1 ngày là bà sẽ lập tức cho cháu uống thuốc ngay. lần đầu bé bị đi ngoài 1 tuần thì có thử dùng men tiêu hóa nhưng không khỏi. Do đó bà tự ý cho cháu dùng Receptol, mình không muốn cho con dùng thuốc vì bé còn nhỏ dùng sẽ không có lợi cho sức khỏe thế nên mình quyết tâm lên mạng để tìm bài thuốc lá an toàn giúp con yêu.

Bé nhà mình đã dùng và khỏi rồi đấy các bạn àh. Chẳng phải tốn kém gì đâu. Các mẹ chỉ cần hái 1 nắm lá nhót rồi rửa sạch cho vào một cái nồi nhỏ, sau đó cho khoảng 200 ml nước vào và đun sôi rồi vặn nhỏ bớt lửa đun trong 15 - 20 phút còn lại khoảng 100 ml thì mẹ cho bé uống khoảng 3 thìa nhỏ còn đâu mẹ uống nốt để bé bú. Con mình chỉ dùng đúng 1 lần là khỏi đó. Còn nếu bé nào nặng hơn thì mẹ có thể cho bé uống 2 cữ như thế trong ngày và dùng đến khi bé khỏi.

Chúc các mẹ khỏe mạnh, các bé hay ăn chóng lớn! Chúng ta hãy cùng giúp đỡ nhau trong sự nghiệp chăm sóc con cái nhé.

"Mình vì mọi người mọi người vì mình".:D:p