các mẹ ơi, mình đau đầu chuyện con đi trẻ quá. Bé mình từ khi 11 tháng là bắt đầu gửi nhà trẻ tư vì bà ngoại ốm. Bà giử trẻ còn trẻ khoảng 55 tuổi, rất nhiệt tình. Nhà có mấy người lớn cùng chăm 7 bé trong đó chỉ có 3 bé dưới 1 tuổi mà 2 bé kia đã đến lâu rồi nên rất dễ chịu chỉ ngồi chơi, đến giờ cho ăn ngủ thôi. Riêng bé mình thì khác, đến giờ là 1,5 tháng rồi nhưng vẫn ko hòa nhập được như các bé. Lúc nào cũng bắt bế, ko chơi 1 mình, nếu ngồi chơi thì phải ngồi trên đùi bà giữ, nếu ngồi giữa sàn thì 1 tay chơi đồ chơi, tay kia túm 1 góc quần/áo bà. Bà đi đâu phải bế theo rồi để 1 bên trong lúc làm việc khác. Không ai có thể bế bé ngoài bà ấy, sáng nào cung khóc, buồn bã cho đến chiều. Chiều đi làm về hào hứng đến đón con nhưng lúc nào cũng thấy bà ấy méo xệch vì quá mệt mỏi với bé, hở tay ra là khóc thôi. Mình nẫu ruột lắm các mẹ ơi. Bà ấy chăm rất chu đáo, nhiều lần bất chợt ghe qua mình chưa lúc nào ko hài lòng. Tháng đầu ai cũng nghĩ rồi bé sẽ quen và thay đổi, bà giữ trẻ cũng hay động viên và cố gắng vất vả lúc đầu để bé quen nhưng giờ thì bà ấy cũng nản và có ý ko muốn nhận nữa rồi. Bé ăn uống bình thường, chỉ có ko chịu ngồi chơi với các bạn. Có người bảo thử chuyển nơi khác có thể bé hợp sẽ thay đổi. Mình không biết lý do vì sao bé ko thích nơi này. Có nên chuyển ko các mẹ. Các mẹ góp ý cho mình với nhé. Mình đang lo lắng và buồn lắm.