- Vợ chồng em hiện tại đang rất đau đầu với tình trạng của cô công chúa nhỏ :

1.Lúc mới sinh chỉ bú bình không chịu bú mẹ (do mẹ sinh mổ). Cứ cho ăn ti mẹ là khóc,nhìn thấy đã khóc.Sau khi gia đình kiên quyết huấn luyện thì con em đã chịu bú cả bình cả mẹ-- Đã thành công lúc đấy.:Clown:

2.Bé bị ốm vào viện 18 ngày vì bệnh viêm da (do tụ cầu),đầy tháng luôn trong viện XanhPon 9 (thế có tội ko) ,"nhân tiện" vào viện nên đã dính luôn quả viêm phổi viêm phế quản (ngoài mong đợi).Bây giờ bé ra viện được 20 ngày và thi thoảng vẫn khụt khịt vào đêm hoặc khi khóc nhiều.

3.Tình hình căng nhất là bây giờ công chúa nhà em quay ngoắt ra chê bú bình,chỉ bú mẹ (trong khi bú mẹ chỉ dc 1 bên,bên còn lại bé chê vì có vẻ khó ngậm mút). Cứ ban ngày có thể lúc đói thì ưu tiên cho ăn bình trước -->khóc 15 phút---> chịu ăn bình-->rồi ăn thêm ti.Ban đêm vẫn ưu tiên cho ăn bình trước --->khóc 1 tiếng--->không ăn --->chịu thua đành cho ăn ti--->dc 1 tẹo thì hết sữa ti (đêm mẹ cháu ít sữa)-->khóc --->cháu mệt--->có thể ngủ,nhưng chậm nhớn---->Bây giờ cả nhà em ức chế ,đau đầu và thương cháu lắm,nhất là mẹ cháu.:Nottalkin:

Mong các bác tư vấn giúp gia đình em với,làm sao cho cháu vừa ăn ti vừa ăn bình được thì tốt quá.(ko biết có phải do khụt khịt,có đờm nên cháu sợ bú bình hay không,trước đã làm khí Dung cho cháu cả ở viện và thêm 1 đợt ở nhà lúc mới ra viện,kèm thêm 1 số thuốc,có cả thuốc bổ vitaminD,Zamil).

Xin cám ơn cả nhà nhiều !