Các mẹ ơi, có ai đã từng qua giai đoạn này, giúp em với. Bé nhà em suy dinh dưỡng và gầy quá.

" Mẹ sinh con có 2.4kg. 3 tháng con bị rối loạn tiêu hóa, nhưng trộm vía sau đó đã chữa khỏi. Từ tháng thứ 5, con vẫn ăn uống được nhưng chậm tăng cân. Tăng đều mỗi tháng 300g, chiều cao vẫn phát triển từ 1-2cm/tháng. Nhưng đến nay, 11 tháng rồi. Con mới được 7kg. Hằng ngày, nhìn con mặc áo bông, quần bông, khuôn mặt tươi vui, biết bám vịn thành ghế nhún nhẩy với 02 cái răng xinh, mẹ cũng thấy vui trong lòng. Nhưng mỗi khi thay đồ tắm cho con, mẹ lần nào cũng ôm con thật chặt vào lòng để khóc. Thương quá con ơi, xương sống cũng nhô ra từng đốt một, xương ngực nhô, tay chân khẳng khiu. Nhìn con xanh lắm, bao nhiêu đồ ăn đi đâu hết cả. Mẹ đã đưa con đến viện dinh dưỡng 2 lần (cũng chỉ khám qua loa, và thuốc Bio các loại), mẹ cũng đưa con gặp Bác sĩ Nhi của BV Xanhpon không biết bao lần (kết luận con vẫn bình thường, con bị nhẹ cân, về tăng cường ăn uống). Con ăn ngày 3 bát cháo (thịt, cá, tôm, cua, rau, dầu ăn, chút mắm), khoảng 300ml sữa và ăn vặt thêm một số đồ khác: sữa chua, chuối, bánh ăn dặm...Con uống mỗi ngày một giọt Vitamin D, kèm theo một loại thực phẩm chức năng có lysin để kích thích ăn uống. Đang uống thêm Canxi của Childlife. Vậy con ăn rồi, chất dinh dưỡng đi đâu cả. Ngày con vẫn output đều và đẹp.

Nhìn con xót lắm con ah, mẹ chẳng nề hà việc gì, tiếc điều gì chưa làm. Thay đổi khẩu phần ăn, giờ giấc...Mẹ bất lực nhìn con ngày càng bé nhỏ."

Luôn nặng trĩu những suy nghĩ về con như vậy, em không biết là mình đã làm gì sai trong việc chăm sóc con. Không cần Ông Bà Nội nói ra nói vào em tự nhìn con mình cũng đủ đau lòng rồi. Bây giờ em cần làm gì? Các Mẹ hãy giúp em. Em đang stress thật sự.