Em hoảng quá các chị ơi, có ai giúp em tư vấn về chế độ dinh dưỡng cho con với ạ!

Khoảng tuần nay con em cứ khịt khịt mũi hoài không dứt, dù cho em đã mua thuốc cho con uống mà cũng vậy. Thấy bệnh của con ngày càng trở nặng nên em đưa con đến bệnh viện kiểm tra luôn cho chắc chắn, nhờ vậy mà em mới có thể phát hiện được bệnh sớm ở con mình.

Nghe bệnh của con mà giật thót cả tim luôn các chị ơi, đã chị nào có bé bị suy giảm hệ miễn dịch chưa ạ? Tuy em không có kinh nghiệm nhiều trong việc nuôi con nhưng chí ít cũng biết rằng nếu con bị suy giảm hệ miễn dịch thì sẽ kéo theo hàng ngàn căn bệnh nguy hiểm.

Bác sĩ còn cảnh báo với em là căn bệnh này của con sẽ có khả năng rất cao mắc các bệnh như: con dễ bị viêm phổi, chậm tăng cân, viêm xoang và nhiều căn bệnh về đường hô hấp có thể đến với con bất cứ lúc nào. Nghe thôi là thấy sợ tới rồi, hèn gì mà con em trở mùa là cứ y như rằng con bị bệnh. Nhưng bây giờ mà trị bệnh cho con thì em cũng hơi lo, sợ con còn nhỏ mà cho con uống nhiều thuốc kháng sinh quá sau này con bị đần thì nguy lắm.

Bây giờ chỉ còn mong cung cấp thực phẩm nào đó để giúp cho sức đề kháng của con được ổn định trở lại mà thôi. Em cũng có tìm hiểu và nghe nói là những thực phẩm giàu protein thì có khả năng kích thích sản sinh nhiệt tốt, nâng cao thể trạng, phòng chống viêm nhiễm, cảm lạnh tốt hơn các thực phẩm khác. Ăn nhiều những loại thực phẩm này cũng phần nào giúp hệ miễn dịch của con được tăng cao. Nhưng em vẫn chưa biết được một chế độ chính xác nhất, chỉ nghe về nhóm thực phẩm đó mà thôi. Hic…

Không biết ở đây các chị em có cao kiến gì để giúp cho con có được hệ miễn dịch tốt không ạ. Một khẩu phần ăn hợp lí, cũng như những nhóm thực phẩm nào mà con trẻ có thể hấp thụ tốt để hạn chế bệnh tật ghé thăm. Các chị mách nước giúp em với nhen, em cảm ơn nhiều lắm ạ!