Các chị ơi giúp em mới ạ có chị nào gặp tình huống như em không ạ, hiện con gái em được 4 tuổi cháu trước kia trộm vía rất khỏe mạnh không có hay ốm đau hay bệnh tật gì cả đâu các chị ạ, nhưng sau hơn 1 tháng trở lại đây con hay ốm lắm các chị ơi, xuất ngày bị viêm họng và ho thôi, em chán lắm rồi, sức khỏe em thì yếu nên con cứ động và thức đêm một chút thì thôi em cũng ốm theo con chứ không có chơi đâu các chị ạ, em cũng cho con đi khám rồi các bác sĩ cũng bảo là bị viêm họng rồi chi thuốc kháng sinh, kháng viêm, tiêu đờ, giảm ho các kiểu thôi chứ không có tiêm chọc gì mà sao uống hết thuốc rồi mà nó lại không có đỡ. Bình thường em cũng hay cho con uống tăng sức đề kháng lắm các chị ạ, uống đều đặn rồi men tiêu hóa, em chăm con lắm và như em thấy về chuyện ăn uống ngủ nghỉ của con em cũng khá là khoa học và sạch sẽ, riêng chuyện ngủ nghê của con em rất quan tâm luôn cho con đi học đúng giờ lắm. Em tìm hiểu thì biết được 1 số nguyên nhân dẫn đến chuyện này như: Suy giảm sức đề kháng ở trẻ em, ho do dị ứng thời tiết, khi thời tiết có dấu hiệu thay đổi mùa, do virut cũng như các loại vi khuẩn tấn công tới cơ quan hô hấp của trẻ, do tác động tiêu cực từ môi trường, môi trường bị ô nhiễm nghiêm trọng khiến cho sức khỏe của trẻ cũng ảnh hưởng lớn. Không biết có chị nào con bị như thế này và cho con uống thuốc gì cho nhanh đỡ để con có thể khỏi bệnh thì mách cho em với ạ