Ngay trong giai đoạn đầu đời, 1 trong những kỹ năng thiết yếu đối với bé là kỹ năng ứng xử. Đây là lí do bộ sách “Ehon ứng xử dành cho trẻ mầm non” ra đời. Trẻ sẽ có thể tiếp thu những kỹ năng cư xử 1 cách tự nhiên mà không bị gò bó qua các câu từ và đặc biệt là các tranh vẽ sống động, đơn giản, vui nhộn. Hãy cùng con khám phá bộ Ehon này nhé!

Bộ sách gồm 4 cuốn tương ứng với các đề tài ứng xử siêu quen thuộc:

🎗 Tớ không cắn đâu!

🎗 Tớ không đánh đâu!

🎗 Tớ biết nói lời cảm ơn và xin lỗi!

🎗 Tớ có thể chia sẻ!

Bố mẹ nên chú trọng việc hình thành kỹ năng ứng xử cho con vì khả năng cư xử hạn chế sẽ tạo nên những tổn thất lớn đối với mỗi người nói chung và mỗi đứa bé nói riêng. Sách đem tới các kỹ năng vô cùng quan trọng và hữu ích trong sinh hoạt đời thường của trẻ thông qua những bức tranh minh họa dễ thương và ngộ nghĩnh, chắc chắn sẽ khiến trẻ học được nhiều điều: Trẻ sẽ biết nói lời xin lỗi khi làm người khác buồn phiền, biết nói lời cảm ơn khi được người khác tặng quà và quan tâm mình, biết chia sẻ đồ chơi với bạn bè, biết cách nói “có” với sự vui vẻ và những hành động tốt đẹp, biết nói “không” với cơn giận và những hành động đá, đẩy, cắn, đánh hoặc phì nước bọt…

Thông qua mỗi bức tranh, các bạn nhỏ sẽ hiểu khi nào cần kiềm chế sự tức giận, sự bạo lực, khi nào cần chia sẻ, xin lỗi và cảm ơn. Bộ Ehon ứng xử bằng tranh này sẽ giúp các bé yêu từ 3 tuổi trở lên có kỹ năng ứng xử hiệu quả 1 cách nhanh chóng. Những cử chỉ đẹp và câu nói hay sẽ khiến trẻ trở thành 1 người thân thiện, lịch sự và đáng mến cực kỳ!

À, bộ này đang được giảm 34% trên shopee, từ 180k chỉ còn 119k thôi, mình để link ở đây để các bạn đỡ mất công tìm nhé: https://shopee.vn/S%C3%A1ch-Ehon-%E1%BB%A8ng-x%E1%BB%AD-d%C3%A0nh-cho-tr%E1%BA%BB-m%E1%BA%A7m-non-%E2%80%93-COMBO-4-CU%E1%BB%90N-T%E1%BA%B6NG-K%C3%88M-STICKER-i.45194730.8112930895?fbclid=IwAR3_lVlbwW6k5tsRhI55utfAaOpT7uSlVRALGu-6OwcUtQSIOQv7aMtfwTU&fbclid=IwAR1pRlFuAHVvuv6KRR5uPvz9B5lGXdGJoohpEG4cQpmh5O-Vi3lX7y5cJCw&__hybrid_pc__=1&stm_referrer=https%3A%2F%2Fl.facebook.com%2F

hình ảnh