Hồi trước có bạn pm hỏi sách ehon bên mình, lúc đấy đang sale 25k/quyển (tụi mình chạy chương trình để kiếm khách hàng thôi, chứ giá này thì chẳng bù được việc lấy công làm lời nữa)

Xong bạn ấy bảo "mắc thế, mấy chỗ khác còn rẻ hơn"

Mình thật sự không bất ngờ đâu, vì mình cũng biết trên thị trường có các sách giống y bên mình, mà giá thậm chí chỉ bằng 1/3 giá bìa. Nào là xả kho, thanh lý các kiểu, v.v...

Các bạn có tin không??

Mình chắc chắn đa phần đó là sách lậu, sách in giả 100%.

Bên mình là đại lý của Wabooks tại HCM ( babybear.vn) , chiết khấu mình là người rõ nhất, dù nhập cả trăm triệu tiền sách 1 lần cũng không bao giờ mình có được giá như các chỗ đó để bán lại cho khách trên thị trường nữa.

Là 1 người tìm tòi sách cho con nhỏ, thì thật sự chẳng ai lại muốn mua về cho con mình 1 quyển sách nội dung giống nhưng mực in, chất liệu giấy lại rất tệ. Bé chỉ cầm xem qua vài lần là hỏng, hoặc vô tình đưa vào miệng thì cực kì độc hại cho bé.

Vậy nên, với các mặt hàng sách tràn lan trên mạng xã hội hiện nay, các Ba Mẹ hãy là một người tiêu dùng thông thái nhé.

Mua sách giả là không chỉ giết chết sách thật, mà đối với sách cho các bé thì còn gây hại cho các bé nữa.