Các thành viên thân mến,

Mẹ bé Bo - thành viên lâu năm của diễn đàn, chia sẻ tâm sự như sau:

"Các mẹ ới ời, con em hơn 2 tuổi. Sáu tháng đầu em nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ, còn tham gia cả hội " các bà mẹ nuôi con bằng sữa mẹ" cơ. Hơn 6 tháng thì bé bú sữa bình ( sữa ngoại), và ăn dặm em tự nấu, nguyên liệu hoàn toàn tự nhiên ( rau nhà trồng được, cá thịt mua tươi roi rói và là nơi có uy tín). Nói thế để các mẹ biết rằng là em thuộc dạng khá là kỹ tính trong việc chăm con ạ.

Con em ăn uống bình thường, chỉ là 3 tháng gần đây em nhận thấy cân nặng bé có tăng nhưng chiều cao có vẻ " chững" lại. Chị dâu em có mách cho là cho bé ăn thêm váng sữa cho bé thêm nhiều can xi, cao lớn....Quan điểm của em là với trẻ nhỏ sữa là nguồn dinh dưỡng quan trọng và bổ dưỡng nhất rồi. Chị dâu em thì lại coi váng sữa là những gì tốt nhất được chắt lọc từ sữa", thậm chí cho con ăn thay sữa. Về tác dụng thực sự của Váng sữa thì em thấy có khá nhiều ý kiến và rối tinh cả lên. Em vẫn công nhận là váng sữa tốt, nhưng tốt ra sao? công dụng thế nào? cách ăn cho đúng . Và quan trọng nhất là chọn hãng nào uy tín? Em thì luôn đề cao những sản phẩm cho trẻ và cho cả gia đình có nguồn gốc tự nhiên, an toàn mà nghe quảng cáo thấy gì tốt, mẹ nào đang cho con ăn váng sữa cho em vài ý kiến nhé. Thanks cả nhà :)"

Các thành viên hãy cùng tham gia khảo sát và chia sẻ kinh nghiệm của mình với mẹ ấy nhé.!