bé nhà mình 4 tháng mà hay sụt sịt ngủ chẳng ngon giấc, thời tiết miền bắc ác quá con ko quen nên đã ốm 2 lần rùi. Con trẻ bệnh phát triển nhanh lắm nên phải cho con uống thuốc ngay ko sợ lại thành viêm phổi hay viêm phế quản thì mệt. Ôm cái máy tính tìm hiểu về thuốc cho con thấy bao la bát ngát quá nên các mẹ cùng chia sẻ các thuốc hay đã chữa cho con nhé.

1. ngạt mũi, mũi đặc vàng, ho và hơi hấm hấp sốt. mới bị nên mình dùng ngay siro Tiffy cho con thấy cũng ổn, ho thì đang dùng siro *******, hết lọ này định mua Ích Nhi cho con thử xem sao. Mình cũng mới mua lọ xịt Xisat cho con thấy dùng cũng hay, mũi đặc thế xịt là loãng ra ngay, con hắt hơi được là đẩy đk chất nhầy ra đỡ trôi xuống họng lại ho. hết lại thử mua vesim, thấy mọi ng khen lắm :)

lần nào con ra gió cũng i rằng sụt sịt nên rút ra kinh nghiệm trở trời là phải mặc ấm cho con ngay, nóng 1 chút còn hơn. con ngạt mũi phải thở = miệng dễ khô cổ dẫn đến viêm họng nên đành cho con ngậm ti giả. :(

2. Con bị tiêu chảy :(

Cho con uống thuốc lần đầu ko bít, con bị tiêu chảy, mình lo sốt vó. Thế mới tìm đk loại thuốc tốt uống vào con cầm luôn, sung sướng cả ng. các mẹ thử bột Castodi xem sao, tìm trên google thấy đây là thuốc hay thực phẩm chức năng gì đấy, mới có nên ít thông tin lắm.

Con bị ốm mình cũng liều khi không đưa đi khám nhưng đôi khi khám vừa mất tiền, uống thuốc lại ko khỏi, mà thuốc bác sĩ kê toàn thuốc nặng con uống hại lắm nên mình cũng mò mẫm dùng thuốc nội cho nhẹ nhàng sợ con nhờn thuốc thì khổ.

các mẹ chia sẻ thêm đi nhé. Chúc các bé luôn khỏe để các mẹ đỡ vất vả. Yêu con nhìu :-*