Em mở topic này để hỏi thêm kinh nghiệm dùng bình sữa BF. Chẳng là con bé nhà em đang dùng loại bình này, ty loại variable flow (loại 3 tốc độ trong 1 ty). Em gặp 2 vấn đề trong lúc sử dụng, nhờ các mẹ có kinh nghiệm giúp ạ:

1. Núm ty bị thụt vào khi bé bú. Mẹ A-Dế đã góp ý là có thể do vặn cổ bình quá chặt không khí không xuống được, em đã thử nới lỏng ra chút và thấy có kết quả.

2. Vấn đề này mới quan trọng nè. Ban đầu khi mới dùng, bé bú rất dễ và nhanh chỉ chừng 5 phút là xong 150ml. Em sướng tỉnh người, quyết định chuyển hẳn qua loại bình này. Nhưng không hiểu sao bây giờ bé bú lại chậm quá, mà không phải bé ngậm không nút đâu ạ, bé nút rất mạnh nhưng không hiểu sao sữa xuống không nhiều:7: Trong khi loại bình này được quảng cáo là cho bú rất dễ do có van thông khí và chống sặc nữa. Hay là loại ty variable flow phải có tư thế bú đúng thì mới được tốc độ nhanh mình muốn? Mà quái lạ là lúc đầu cũng bình đó, ty đó mà bú nhanh thế không biết.

Hix, tình hình là bây giờ 1 tiếng con em mới xong 150ml. Nó bú 1 hồi thấy xuống sữa ít là nó chán, nó quay ra chơi không chịu bú, phải ép mãi mới hết bi nhiêu đó, huhu. Tình trạng này em gặp hồi dùng bình Pegion, giờ đổi qua BF lại gặp tiếp :Crying:. Các chị ơi giúp em với, chứ công sắm 1 bình BF hết 300k mà như vầy, ặc ặc. :69: