Con đầu lòng nên vợ chồng mình lúc nào cũng chăm chút cho con từ việc ăn uống đến giấc ngủ.Hai bà nội ngoại đều rủ nhau đi du lịch xa tít nên vợ chồng mình cũng khá vất vả so với các cặp vợ chồng bạn bè, được cái ông xã mình cũng chăm chỉ, yêu vợ thương con nên mình đỡ đi nhiều.Vào thời tiết lạnh như thế này và nhất là tiết trời gió nồm làm trẻ nhỏ dưới 5 tuồi hay ốm vặt và đặc biệt hay ho hắng.Lúc Bin nhà mình được 1 tháng cũng do thời tiết nồm cháu bị ho cả 1 tuần,quất hấp mật ong rồi nụ hồng bạch cũng chẳng đỡ là bao,cuối cùng phải cho ra khám tư.Thằng bé vừa được 1 tháng mà túi thuốc,choáng luôn.Bà chị gái mình sang thấy vậy không cho uống thuốc kháng sinh nữa và đi ra công ty hỏi mọi người mách lá húng chanh.Vậy là cả nhà gọi điện tứa tung đi hỏi xin cuối cùng cũng tìm được và trồng.Lá húng chanh hợp với mật ong các mẹ ạ,tuy là ko tốt như đường phèn nhưng kết hợp vào hiệu nghiệm hơn.Đến bây giờ mình ương ra được rất nhiều và các bà hàng xóm nhà nào cũng có.Chăm tốt lá dày to nhìn thích lắm.Khi con có dấu hiệu ho mình cho uống húng chanh hấp mật ong hoặc lá hẹ với đường phèn.Bạn nào ở Thái Bình cần cây húng chanh cứ alo qua nhà mình cho nhé.chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ và chuẩn bị đón tết ấm cúng nhé!