Các mẹ ạ, em đang bức xúc lắm đây. Chả là con của em được tặng 1 bịch bỉm Huggies Dry mới, size M. Khi em sử dụng thì có những vấn đề sau:

1. Khi em mặc cho bé lúc đi ngủ, mặc dù là size M (6 - 10kg), bé của em 7.5kg nhưng lại không vừa, bị thắt ở chân nên em đã nghĩ cách là xé cho phần ống chân rộng ra cho con thoải mái.

2. Cái này là em bức xúc nhất nè. Con của em trộm vía là ngủ đêm ngoan giấc (bé được 4.5 tháng), thường ngủ từ 8h tối đến 6h sáng dậy, ban đêm có dậy bú nhưng vừa bú vừa ngủ :x. Và thường em dùng bỉm Bobby thì từ lúc ngủ đến lúc dậy chỉ dùng 1 cái bỉm thôi. Nhưng vì hôm qua hết Bobby rồi em chuyển qua dùng Bỉm Huggies. Khi dùng Huggies thì tối từ 8h bé ngủ đến 2h sáng thì bé dậy, loay quay đòi bú, em cho bú rồi vẫn loay quay, sau đó bé dậy luôn. Em mới kiểm tra bỉm, sờ thử mông của con thì thấy mồ hôi rất nhiều, nóng cả cái mông còn mặt bỉm thì khô cong, trắng bóc, bé chưa tè luôn. Tức quá em thay cho con cái thứ 2 thử xem thế nào. Bé chơi đến 4h sáng ngủ lại thì đến 5h30, bé lại loay quay đòi bú, nhưng em đưa cho bú thì lại không bú...Em lại kiểm tra bỉm thì ra con tè bị chảy ra ngoài, ướt cả chỗ nằm và chân nên khó chịu, mông cũng ướt chứ không khô. Em lại kiểm tra bỉm thì thấy bé mới tè có 1 lần đó thôi. Lúc đó tức không chịu được luôn.

Em nói thêm là cách đây 1 tháng em có cho bé nhà em dùng bỉm Huggies thử thì vẫn có tình trạng như lần này, dùng 2 đêm thử rồi em không dùng nữa vì 2 đêm đó em và bé đều mất ngủ....Em không biết là trên wtt có bao nhiêu mẹ dùng Huggies cho các bé và cũng không biết các mẹ thấy thế nào chứ riêng em thì em cạch bỉm Huggies rồi ạ. [-( [-(