Nghe tên tiêu đề, hẳn nhiều phụ huynh cũng ngạc nhiên đó nhỉ 😃

Hahaa, nhưng lười ở đây là lười giúp đỡ, lười hỗ trợ con đó ạ !

Để em kể các bác nghe, một trường hợp của cô bạn em đã lười biếng và tạo ra một đứa con cực kỳ đáng yêu như thế nào nhé.

Ngay từ bé, bố mẹ bạn ấy đã nhận được rõ về việc hạn chế gắn bó con quá, luôn để con mở rộng môi trường với mọi người, thế nhưng bố mẹ bạn ấy luôn có thời gian đi xem phim, luôn có thời gian đi hẹn hò cùng nhau. Vì sao, vì bố mẹ bạn ấy không sợ việc bạn ý thiếu độ nửa ngày con sẽ nhớ nhung đến độ không chịu được. 

Đặc biệt là khi đi ăn cùng nhóm, bạn ấy sẽ được lần lượt các cô chú bạn của bố mẹ trông, bố mẹ bạn ý chỉ mất tí tẹo thời gian đầu chơi cùng con, cứ người này ăn xong người kia trông chơi cùng con. Vừa khiến con dạn dĩ hơn, không sợ người lạ, lại khiến bố mẹ được thảnh thơi hơn, tội gì ạ, nên nhất định phải lười bện con, lười lúc nào cũng lo lắng con ở bên cạnh những môi trường khác không chu toàn bằng mình. Cứ lo lắng thế, vừa khiến con bị gắn bó, khó tách mẹ, lại còn thêm phần nhút nhát nữa đấy.

Vẫn câu chuyện mẹ bạn ấy lười tiếp, mẹ bạn ấy thấy bạn ý ngã, những sẽ không bao giờ vội vã ra đỡ con dậy ngay đâu, mà luôn khuyến khích con tự đứng dậy, cứ thế thành thói quen, khóc không được cậu ý tự đứng dậy. Và bây giờ, dù cậu ấy có tự cộc đầu vào tường, miệng vẫn tươi như hoa ấy 😆😆😆

Mẹ bạn ấy, cũng lười giúp đỡ bạn ấy trong việc ăn uống, nếu con không ăn mẹ bạn ấy sẽ rất lười việc cố gắng đút cho con ăn, lười việc chạy theo bạn ấy từng li. Mỗi khi bạn ấy lười, mẹ bạn ấy sẽ dùng mẹo, rủ bạn ấy ra công viên chơi, đi bơi cả ngày và cố ý chẳng mang theo tiền để mua đồ ăn vặt. Cứ thế chơi rồi cậu ấy đói, sốt sắng đòi về nhà ăn ngay. 

Mẹ bạn ấy cũng rất lười trong việc để con ở nhà với điều hòa liên tục, thích bay nhảy, nên tối nào cũng cho con ra công viên chơi với các anh chị lớn hơn, con thì cứ ở tần mắt của bố mẹ, mà con lại tự chơi với mn, mẹ thì nhàn tênh ấy...

Mẹ bạn ấy rất lười cho bạn ấy uống thuốc, bằng việc cực kỳ chú ý đến các loại thức ăn tốt cho đề kháng của con, cho phép con được tung tăng ở môi trường nước biển, lên núi xuống rừng- bé tí teo con đã được trải nghiệm.

Cứ thế, mỗi ngày gặp cậu bé ấy, nhờ sự lười của mẹ cậu ấy, cậu ấy đã tự lớn lên mỗi ngày mà k cần dựa vào bố mẹ.

Vậy trong các bác có ai muốn lười để con được nên người như vậy k ạ?