Chào các mẹ.

Bé nhà em được 21 tháng, cao hơn 80cm, nặng chưa đc 10kg. Hơn 1 tháng này bé trong tình trạng biếng ăn nghiêm trọng. Cả ngày không chịu ăn gì, em đã đổi bún, phở, miến, cháo, rồi quay sang cơm. Cho bé tự bốc, rồi tự ăn đến dỗ dành, đút cho bé, cho bé chơi, rồi xem hoạt hình để ăn. Nhưng hầu như chỉ đút đc 2-3 thìa, hoặc cố ép thì đc vài thìa hoặc bé nhè ra. Em ép mãi chả được, chán quá cho bé tự nguyện ăn thì lúc đầu có vẻ thích cơm, nhưng cũng chỉ ăn được vài thìa rồi thôi. Tình trạng này kéo dài cả tháng rồi. Nhìn con người dài ra, người nhẽo và tong teo, em sót ruột lắm. Bé chỉ chịu uống sữa thôi, nhưng lúc uống cũng phải cho bé xem hoạt hình hay chơi gì đó mới đút được. Ngoài sữa ra bé cũng thích ăn hoa quả nhưng không ăn được nhiều. Còn cơm, cháo, bún, miến thì nhất khoát không ăn đc nhiều, may chẳng chỉ vài thìa. Hàng ngày trôi qua, nhìn con như vậy em stress lắm. Em đã đưa bé tới viện dinh dưỡng, bs chỉ khám lâm sàng và cho 1 đồng vitamin và vi chất về uống, kèm canxi và sữa non + sữa công thức. Mang 1 túi thuốc to về với hi vọng con sẽ cải thiện tình trạng ăn uống. Bé dùng thuốc nửa tháng nay nhưng tình trạng lười ăn, ko ăn, biếng ăn vẫn y nguyên. Em chỉ giải quyết bằng cách cho con uống sữa cầm hơi. Hết đợt thuốc này em định cho con tới Viện Nhi. Nhưng em vẫn lo lắng lắm. Các mẹ ơi, có mẹ nào trong tình trạng này cho em lời khuyên với. Em cảm ơn rất nhiều. Có mẹ nào quan tâm hoặc có lời khuyên giúp em thì post lên diễn đàn hoặc chat qua yahoo với em donal7882. Mong các mẹ giúp em.