Bé nhà em dc 1,5 tháng rùi mỗi lần bú mẹ bằng bình thì hết 120ml và bú sữa ngoài thì 100ml ... mỗi lần no là bé lại ngủ lun ko bú nữa hoặc cố dãy đạp để đẩy bình ra ....

Nhưng vấn đề của em là khi cho bé bú trực tiếp ti mẹ thì cũng có 2 biểu hiện no như trên nhưng em thì cảm thấy chưa an tâm . Có lúc bé bùn ngủ thì ngủ lun có lúc thì bé ngủ nhưng 1 lúc sau lại dậy . Em thử vắt sữa ra bình hoặc pha sữa thì bé bú đc khá nhìu phải tầm 80ml - 100 ml có nghĩa là bé chỉ bú em đc ít ( trong khi đó em đã chọn lúc bầu vú căng tròn và tuyến sữa của em ko hề tắc , thậm chí em có thể vắt 120ml trog 10p bằng cách bóp tay hoặc bằng hút tay mấy chục nghìn mua ngoài chợ ) Nhiều khi em nghĩ cứ cho bú trực tiếp ti mẹ mà bé buồn ngủ thì cũng ngủ luôn trong khi chưa ăn no hay uống đủ lượng sữa cần thiết ...

Xin hỏi ý kiến các mẹ có cách nào khả quan hơn ko chứ em cứ vắt sữa ra thế này mệt lắm mà em ở hẳn nhà để nuôi con chứ ko bận gì mỗi lần vắt sữa ra vừa đau vừa mất công cái khoản rửa bình rùi ngâm sữa ...mà em ko hề thiếu sữa . Những lúc cho bú ngoài chả qua là em mệt ko muốn bế con hoặc vắt sữa thì mới pha cho bé sữa ngoài

Trộm vía bé nhà em dễ nuôi sữa ngoài sữa mẹ đều bú hết mà ti em hay là núm vú cao su bé đều bú bt chứ ko chê cái gì nhưng .......

Mong các mẹ chỉ giáo