Con mình đc hơn 1 tháng rồi nhưng có 1 vấn đề làm mình hơi lo là bé ngủ nhiều quá. Bé ngủ suốt ngày suốt đêm, chẳng mấy khi thức. Lúc trong tháng thì bà nội cháu bảo là ra tháng sẽ khác nhưng đến h ra tháng rồi mà vẫn vậy, mà có khi còn ngủ nhiều hơn.

Vấn đề là bé ngủ nhiều nên ăn được rất ít. Mỗi khi muốn con ti mình lại phải đánh thức bé dậy nhưng không phải lúc nào cũng đánh thức được. Mình làm đủ mọi cách để đánh thức con như cù nách, cù chân, nắn chân tay, vỗ má... mà nhiều khi bé cũng cứ ngủ, chả làm cách nào đánh thức được. Có lúc đánh thức được con dậy rồi, nhưng vừa ti được 1 chút là bé lại ngủ ngay, k đánh thức được nữa. Có nhiều lúc đánh thức dậy bé khóc dữ lắm, thế mà sau khi khóc lại ngủ luôn, chưa ăn được gì.

Trời ạ, mình cứ đánh vật với việc đánh thức con dậy ăn mà k biết làm sao cho hiệu quả. Hơn nữa mình lo k biết bé ngủ nhiều vậy có tốt ko nữa? Lo nhất là bé ăn được ít quá, cứ ngủ li bì với cái bụng đói thôi, đói mà chẳng biết đường dậy ăn gì cả. Có lúc bé có lẽ đói quá khóc đòi ăn nhưng chưa ti được bao nhiêu lại ngủ mất rồi.

Có bé nhà ai giống con mình ko vậy? Mình phải làm sao để con dậy và ăn được nhiều bây h? :Sad: :Sad: Hik, nhìn con ngủ đói mà thấy tội quá!