Bé nhà mình dc ăn bột lúc 5 tháng , do bác sĩ bảo cho ăn chứ mình định 6 tháng cơ . Vài ngày đâu bé cũng chịu măm chút chút , 1 ngày mình cho ăn 2 cữ trưa và chiều vì bé ngủ dậy rất muộn , sau 11g trưa cho ăn và 6g chiều ăn .

Bé dc 5,5 tháng rùi nhưng mấy bữa nay bé ko chịu ăn . Mình mua 3 loại bột gồm Nestle và Hipp cho bé thay phiên nhau , bữa thì trộn phomai , bữa thì dầu gấc , bữa thì trộn đồ ăn đóng trong hủ của Hipp cho bé thay đồi khẩu vị liên tục . Bé ko thích laọi nào cả . Lần nào ăn cũng đánh vật với bé , lâu lâu cũng dc 1 lần bé ăn ngoan , mình để ý và nghĩ là bé thích nên lần khác bé kén ăn sẽ pha bột y hệt như thế cho bé thì bé lại ko ăn , khóc la hét và ngậm , phun phèo phèo . Hum nay coi như nguyên chén bột ko ăn dc muỗng nào , khăn ăn dùm hết roài . Khổ quá đi . Mà có cho bé ăn nhìu đâu , cứ mỗi lần ăn có 60mil nước pha bột thôi mà còn ăn ko dc . Mình thấy nhìu mẹ bảo con ăn 1 lần mấy trăm mil mà ham . COi cách pha trên bao bì là 150mil nước mà mình pha còn ko dc 1/2 như thế .

Bé ko chịu ăn bột vậy chứ yaourt và các loại trái cây đóng lọ của Hipp thì thích lắm , ăn nhanh vèo vèo mà mình sợ ăn nhìu quá bỏ bột . Có cách nào cải thiện ko các mẹ ơi . Mình điên vụ ăn uống của con lắm roài .

Ah , cho hỏi yaourt cho bé là loại gì , mình mua ở Siêu thị dc giơi thiệu yaourt dâu mà trên bao bì ko để là cho bé ăn gì cả . Bé nhà mình dùng váng sữa dc chưa các mẹ ?