Em chán quá và thực sự vô cùng xì trét các mẹ ạ! Chả là con em 18 tháng , nặng 9,8kg, cao có 77cm. Người như cái kẹo mút dở, nhẽo nhèo mà chả chịu ăn cháo hay cơm nát gì cả. Mẹ mà cứ đút cháo, cơm thì miệng há lí nhí, 1 thìa con cháo mà em phải đút đến 2 lần mới hết. Hôm nào ""mát giời"" mà có trò chơi gì hay hay thì ăn khoảng 30 phút đến một tiếng đồng hồ mới hết lưng bát cháo nhưng là ăn theo cái kiểu là không biết mình đang ăn cái gì. Còn hôm nào mà không có trò gì chơi thì 2 mẹ con vật vã lắm thì ép đc khoảng 5 thìa. Được mỗi cái là chịu uống sữa. Mà oái oăm nữa là cháo thì không chịu ăn nhưng đút chè (đỗ xanh/đen/khoai) thì lại ăn thế mới buồn cười chứ.

Tội cái là 8 tháng nay chả lên được ký nào (các loại vitamin, men tiêu hóa các loại đều đã kinh qua hết rồi ạ), mà lại rất hay ốm vặt! Cứ chăm được 1 ngày béo tốt thì ốm cho 1 tuần, thế là công mẹ coi như đi toi, chán lắm các mẹ ạ! Có mẹ nào gặp tình cảnh như em không? Làm cách nào để con chịu ăn cháo, cơm hả các mẹ?

http://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/pr%20va%20sticky/bethapcoi.jpg