Chào các A/C/E, bé cưng của mình năm nay dc 20 tháng rồi, bé vừa bị ban đỏ tháng trc. Mình đang rất stress vì phải đứng ở giữa việc kiêng và không kiêng ăn của bé, hàng ngày phải đối mặt với việc này mà gia đình cứ lục đục miết, khổ quá. Mẹ bé thì không chịu cho bé kiêng ăn gì hết vì theo mẹ bé nói không có chứng cứ khoa học nào nói phải ăn kiêng cho trẻ bị ban đỏ, còn Bà Nội thì cứ khăng khăng từ xưa tới giờ đều phải kiêng ăn các món như " Cá biển ( sợ sau này bé hôi tanh), đầu heo, Mè (sợ độc), Tôm ( Sợ ngứa ), Ếch ( sợ da bé sau này giống ếch ?)... nói chung chỉ dc ăn thịt heo và cá lóc hoặc các món dc Bà nội chọn lọc thôi. Mình đứng ở giữa khổ quá, theo Bà nội thì Vợ lại không vui, theo Vợ thì Bà nội trách mắng là vợ mày còn trẻ thì biết cái gì, mai mốt lớn con gái máy sẽ biết khổ...

Trời ơi, cả tháng nay ngoài đi làm ra , mình rất là căng thẳng và mệt mỏi khi ở nhà vì không quyết định dc gì cả, lúc khg có Mẹ bé thì ở nhà kiêng cử đủ thứ, còn khi mẹ bé về thì lại cho ăn tùm lum cả thế là đaị chiến xãy ra...

Mình có nói với vợ là cứ kiêng đại đi dâu có hại gì đâu vì mình thấy cũng thịt cá chứ có thiếu chất gì đâu mà vợ cứ nói bé sẽ bị suy dinh dưỡng cho coi...

Các A,C,E ai có ý kiến gì về việc này giúp mình với, cám ơn nhiều lắm.