Các bạn có muốn con của mình ghi nhớ thông tin một cách nhanh chóng,tối ưu và lâu dài không? Mới nghe có lẽ bạn sẽ hình dung mình đang nói đến điều ở đâu rất xa vời nhưng không nó hoàn toàn thực tế

Công cụ giúp trẻ ghi nhớ nhanh nhiều sẽ được bật mí trong bài viết này. Đó chính là thẻ Flash Card. Điều mà hôm nay mình xin bật mí với bạn. Đây là loại một trong những công cụ giúp con ghi nhớ tốt nhất trong giáo dục sớm.

Vậy thẻ Flash Card là gì 

Từ Flash có nghĩa là ánh đèn Flash và card có nghĩa thẻ.Flashcard là phương pháp tráo thẻ nhanh như đèn Flash với tốc độ số lượng nhiều  thì gọi là thẻ Flash card

Thẻ Flash card có thể là thẻ hình và thẻ chữ,số,về các chủ đề,có thể là ngôn ngữ tiếng việt tiếng anh hoặc các ngôn ngữ khác v.v….

Thông thường với người lớn để ghi nhớ một thông tin nào đó chúng ta phải học thuộc,ghi nhớ bằng cách note hay nghe v.v vì người lớn đang sử dụng não trái,và cũng bởi vì giai đoạn não phải đã qua đi. 

Nên não nào đang chiếm ưu thế và làm việc nhiều hơn thì sẽ đảm nhận vai trò đó. …. Nhưng với trẻ nhỏ. Trẻ 0-6 tuổi. Đặc biệt giai đoạn từ 0-3 tuổi là giai đoạn tuyệt vời  để trẻ học cách ghi nhớ bằng não phải.

Mà não phải  là não ghi nhớ bằng cách chụp hình nguyên mảng vì thế nhớ nhanh,nhớ nhiều. ghi nhớ bằng hình ảnh với tốc độ nhanh và nhiều

Vì thẻ phương pháp sử dụng thẻ Flashcard là một công cụ giúp trẻ ghi nhớ tuyệt vời,mất ít thời gian.Đem lại hiệu quả cao nhất .

hình ảnh

Lợi ích khi sử dụng thẻ Flash card phát triển não phải

Bạn sẽ không thể nào ngờ được việc sử dụng thẻ Flashcard lại có tác động mạnh mẽ đến việc phát triển não bộ ,phát triển thị giác và nhiều chức năng khác như thế nào đâu.

Xin liệt kê rất nhiều lợi ích mà đứa trẻ có được khi được học từ thẻ Flash card nhé!

• Thẻ Flash card giúp trẻ nói sớm
  • Khả năng ghi nhớ thông tin khổng lồ  khoảng 200 thẻ trong thời gian ngắn
  • Yêu thích việc tự học
  • Hình thành được  thói quen
  • Giúp não bộ hoạt động,gia tăng khả năng tiếp nhận thông tin  từ đó tạo ra một bộ não thông minh
  • Biết đọc ,viết sớm
  • Khả năng trí tuệ phát triển vượt trội so với các bạn bè đồng trang lứa
  • Trẻ hứng thú,tăng khả năng tìm tòi,tự khám phá bản thân
  • Nền tảng cho 1 hành trình khai mở não bộ,tiếp nhận tri thức
  • Phát triển thị giác

Kết Luận 

Thật sự nếu mọi đứa trẻ đều được tiếp nhận nguồn tri thức một cách dễ dàng và hiệu quả từ việc sử dụng thẻ Flash card. Mình tin với trẻ được học là điều tuyệt vời nhất

Bố mẹ giảm tải được thời gian dạy dỗ con học,lo lắng bên con. Đồng thời con được có nhiều thời gian vui chơi khám phá những điều bổ ích khác. Bố mẹ và con cái có nhiều thời gian hơn bên nhau

Công cụ tuyệt vời nhất trong giáo dục sớm cho trẻ chính là thẻ FLASH CARD, Loại công cụ giúp trẻ có khả năng ghi nhớ tốt,giúp não bộ được khai mở tối đa. Nền tảng cho 1 hành trình học hành của con nhẹ nhàng và thành công.

Mình đã làm và đạt được kết quả 

• Em bé nhà mình 2 tuổi biết đọc mấy chục cuốn sách
  • Ba tuổi đọc 366 trang sách không hình
  • 4 tuổi biết viết thư theo khả năng tự con suy nghĩ
  • Hiện con 4,5 tuổi con đã làm toán,học anh văn,tiếng việt,vẽ từ sự tưởng tượng tạo ra bức tranh tuyệt vời,khả năng tự phục vụ,tự chuẩn bị đồ cho bản thân tốt  v.v…
  • Đặc biệt con có khả năng tự học tốt. Không cần bố mẹ nhắc nhở và còn nhiều 

Còn bạn bạn đã làm gì để giúp con học tốt,ghi nhớ bền lâu? Hãy chia sẻ cùng mình nhé!

Tâm miu