Chào bạn! Có bao giờ bạn tự hỏi hoặc có những câu hỏi trăn trở về cách nuôi dạy,quan tâm chăm sóc của mình dành cho con không?

Qua những buổi chia sẻ với phụ huynh,bạn bè có con có độ tuổi nhỏ và lớn mình nhận ra một điều dường như xu hướng ,lối sống hiện đại đã cuốn bố mẹ vào 1 thế giới quá nhiều lo toan,áp lực và cám dỗ khiến cho họ không còn nhiều thời gian cũng như dễ bị lãng quên đi trách nhiệm chính của việc làm cha mẹ.

hình ảnh

Từ đó khiến cho mối quan hệ giữa cha mẹ với con có những khoảng cách đáng tiếc.

Cho mình hỏi bạn một câu nhé! Bạn có thường xuyên nghe con nói về ước mơ gần và ước mơ trong tương lai của con không?

Hay có bao giờ bạn hỏi con về những điều con đang vui,vướng mắc trong hàng ngày không?

Hay bạn có bao giờ vừa nghe con nói vừa làm gì đó rồi đôi khi chẳng nhớ con nói gì không? Hay vì quá mệt mỏi mà bạn gạt ngang những câu chuyện con đang muốn chia sẻ với bạn không?

Nếu bạn đã và đang như thế với con mình mỗi ngày thì hi vọng bạn có thể thay đổi mỗi ngày 1 ít. Mình tin rằng với sự thay đổi đó cũng là một tia sáng sưởi ấm trái tim cô đơn của con bạn rồi đấy.

Tại sao mình lại nói vậy. Bởi vì mình là người được nghe rất nhiều câu chuyện từ các con. Và thật sự mình hiểu sự khát khao của các con mãnh liệt đến thế nào?

Nỗi niềm mong ước được nói,được giao tiếp,được chia sẻ,được đặt câu hỏi và hỏi cha mẹ mẹ mình về 1 vấn đề nào đấy. Nhưng đành kể lại những câu chuyện ấy cho cô giáo. Vì bố mẹ cọn bận lắm,không có thời gian… không muốn nghe v.v…. nên con không còn muốn kể nữa.

Và dưới đây là một trong số những câu chuyện nói về ước mơ,nói về sự khó khăn trong giao tiếp của con,nói về sự cô đơn của mình. Và từ những khó khăn con gặp phải con cũng muốn tách mình ra khỏi cộng đồng loài người mặc dù con rất khao khát được giao tiếp. 

Nhưng vì con gặp một số vấn đề.Bên cạnh đó là con không được nâng đỡ mà con phải lựa chọn điều khiến con được an toàn,điều làm con ít tổn thương hơn để được một mình.

Để nghe âm thanh mới bạn click vào Podcast Tâm Sự Nghê Làm Mẹ .Chi tiết mời bạn nhấp vào link bên dưới:

Link :https://tammiu.libsyn.com/tsnlm133-bn-hiu-con-nhiu-bao-nhiu

Cám ơn bạn đã quan tâm .

Tâm miu