Thú thật với các mẹ, vì khá bận rộn nên trước đây em hay đi siêu thị mua sẵn đồ ăn cho cả tuần, trữ đông hết tất cả, đến khi cần chỉ việc lấy ra nấu là xong. Nhưng từ khi biết đến dịch vụ đi siêu thị online GrabMart, nhất là chương trình 100% tươi ngon, mua tại nhà vẫn có hàng tươi ngon, không tươi sẽ được đổi miễn phí, thì em đã thay đổi thói quen ấy của mình.

Các mẹ biết không, GrabMart toàn liên kết với các siêu thị lớn và uy tín như Big C, CoopFood, CoopXtra, AEON, Lotte Mart, các cửa hàng tiện lợi 24h như Cheers, FamilyMart... Vì thế, ngoài nhóm thực phẩm tươi (rau củ, trái cây, thịt cá, hải sản), mẹ có thể mua cả đồ ăn chế biến sẵn, thực phẩm đóng gói (bánh kẹo, mì gói), thuốc, kem dưỡng da, sách và hoa tươi… Nói nôm na, GrabMart tựa như một “siêu thị khổng lồ” của nhiều siêu thị vậy… Đi siêu thị, mẹ còn phải lân la hết quầy này đến quầy nọ để chọn mua thực phẩm, rồi xếp hàng dài chờ thanh toán, còn với GrabMart mẹ chỉ việc mở ứng dụng Grab, vào danh mục GrabMart, chọn siêu thị/cửa hàng yêu thích, cho vào giỏ hàng thực phẩm cần thiết, nhấn nút đặt hàng, vậy là xong ;) Chưa kể, mẹ còn có thể tiết kiệm được bộn tiền khi đi siêu thị online với GrabMart. Tiện đây em chia sẻ một vài mẹo mua sắm tiết kiệm cùng GrabMart cho các mẹ đây nhé!

Lập danh sách những món cần mua: Không biết các mẹ sao, chứ em một khi đã đi siêu thị là quên lối về luôn... Gặp thứ gì cũng muốn mua, nhiều khi mua sắm quá tay thành ra nhiều món chưa kịp dùng đã hết hạn sử dụng, hư hỏng. Vì vậy, các mẹ cần lên sẵn thực đơn trong ngày, sau đó lập danh sách những nguyên liệu cần mua. Khi đặt GrabMart, mẹ nên tuân thủ danh sách ấy để tránh vung tay quá trán nha.

hình ảnh

Lập danh sách các món cần mua. Nguồn ảnh: Canva

So sánh giá cả ở các siêu thị: Dịch vụ này còn tiện ở chỗ là có niêm yết giá bán hẳn hoi. Vì thế, các mẹ có thể dễ dàng so sánh giá bán ở nhiều siêu thị, cửa hàng khác nhau và chọn mua ở nơi phù hợp nhất.

hình ảnh

Dễ dàng so sánh giá tại các siêu thị có trên GrabMart

Nhóm các sản phẩm ở cùng siêu thị có giá tốt để tận dụng tối đa ưu đãi: Điều mà em ưng nhất ở GrabMart đó chính là các siêu thị, cửa hàng trên này rất hay tung các chương trình ưu đãi, khuyến mãi. Nào là giảm giá 49%-50%, mua 1 tặng 1, nào là bán giá tốt mỗi ngày… Bởi vậy khi mua sắm, mẹ nên nhóm các sản phẩm ở cùng siêu thị có giá ưu đãi để tiết kiệm chi phí nha.    

hình ảnh

Hàng tươi, giá “ngon” tại GrabMart

Ưu tiên chọn siêu thị gần mình để giảm phí ship hoặc chọn siêu thị freeship: Mặc dù phí giao hàng của GrabMart rất phải chăng, nhưng mẹ vẫn nên ưu tiên mua hàng ở siêu thị, cửa hàng gần mình hoặc chọn siêu thị có freeship nha. Cách này không những giúp mẹ nhận hàng nhanh chóng, mà còn được giảm phí giao hàng nữa.

hình ảnh

GrabMart miễn phí giao hàng, không ngại nắng mưa

Từ ngày biết và trải nghiệm GrabMart, bản thân em thấy việc chuẩn bị bữa ăn cho gia đình nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Ngày nào em cũng tranh thủ đặt GrabMart tại văn phòng, đến lúc về nhà là vừa vặn thực phẩm tươi ngon giao tận cửa. Không mất thời gian di chuyển, không phải xếp hàng thanh toán, lại còn được mua hàng giá rẻ, được ăn ngon, sạch, an toàn nữa chứ. Sung sướng vô cùng tận các mẹ ạ :D 

À mua hàng trên GrabMart thì các mẹ cũng thể yên tâm về chất lượng nhé. Từ lúc dùng dịch vụ tới giờ em chưa lần nào mua phải hàng hóa, thực phẩm kém chất lượng hết… Dạo này, GrabMart còn kết hợp với nhiều siêu thị thực hiện chương trình "100% tươi ngon - Đổi miễn phí". Các mẹ vừa được giao hàng trong vòng 1 giờ, vừa được đổi trả miễn phí trong 24h nếu thấy thực phẩm không thật sự tươi ngon. Mẹ nào chưa dùng GrabMart thì tranh thủ trải nghiệm nhé, đảm bảo không thất vọng đâu nè ;)