Con yêu,

hôm nay ngày 2/8 âm lịch rồi con nhỉ? Vậy là con đã vĩnh viễn xa mẹ 41 ngày rồi, thời gian trôi qua nhanh quá nhớ ngày nào mẹ còn ôm con trong vòng tay mà giờ đây...lúc nãy có chú khách hàng của mẹ không biết chuyên của con cứ nghĩ con đang sống rồi chú ấy hỏi mẹ con bữa nay có bụ bẵm ko? Mẹ chỉ cười ấy thế mà trong lòng mẹ cứ đau nhói con ạ, rồi mẹ lại trốn ra sau khóc 1 mình con ơi, mẹ nhớ con nhiều lắm tim mẹ như có ai bóp đến nghẹt thở con ah. Con là đứa con trai đầu lòng của ba mẹ ấy vậy mà con chỉ sống với mẹ đúng 1 tháng, nhưng 1 tháng đó là chuỗi ngày mẹ sống trong lo sợ có, hạnh phúc có, mẹ sợ là sợ con có thể ra đi bất cứ lúc nào, còn hp là khi dc ôm con vào lòng những đêm mẹ thức trăng trong bệnh viện để canh con ngủ là khi mẹ ngủ thiếp đi và lúc giật mình tỉnh dậy nhìn sang con mẹ vẫn đang say giấc nồng, nhưng niềm vui ko được bao lâu con nhỉ vì con của mẹ sinh non mà, sức khỏe con rất yếu, con mắc đủ thứ bệnh tren đời mẹ ở với con vài ngày ôm ấp con vài ngày thì con lại vào thở bằng máy móc nhìn dây dợ chằng chịt, các mũi ven khắp cơ thể con mà mẹ ko thể nào cầm được nước mắt, rồi con ko thở bằng máy được nữa mà phải hỗ trợ bằng cách bóp bóng vậy là ba mẹ và bà ngoại thay nhau vào bóp bóng cho con với hi vọng còn nước còn tát, nhưng rồi bác sỹ bảo ba mẹ chuẩn bị tâm lý vì con ko chữa trị được nữa hết hi vọng rồi, bóp bóng lúc đó là chỉ để duy trì đời sống thực vật cho con thêm vài ngày nữa.... Rồi cái ngày định mệnh ấy cũng đã tới ba mẹ đã phải tận tay bóp bóng cho tới khi con trút hơi thở cuối cùng. Mẹ cố gắng ko khóc miệng thì Nam mô a di Đà Phật cho con đi dc thanh thản, nhưng mà nước mắt mẹ rơi lúc nào ko hay ba cũng khóc và cả những người bóp bóng gần đó cũng oà khóc theo, mẹ nhớ chiều đó là cái ngày đen tối nhất trong cuộc đời của mẹ. Nói tới đây sao mắt mẹ mờ tay mẹ run quá con ah, chắc mẹ phải ngưng viết thôi, hoi, mẹ ko chịu nổi nữa. Mẹ mới qua chùa cúng sữa và thắp cho con 1 nén nhang rồi, con của mẹ ở dưới đó nhớ lên uống sữa cho mau lớn nhé, mẹ yêu và nhớ con nhiều lắm Nemo của mẹ. Mai mẹ lại vào chùa thăm con nhé!