Theo các bạn thì về quê hay ở trên Hà Nội mới là lựa chọn đúng đắn ạ. E là một đứa con gái tỉnh lẻ sinh và và lớn lên tại Tuyên Quang một tỉnh miền núi phái bắc còn rất nghèo nàn và lạc hậu. Năm 2014 em tốt nghiệp đại học và chơi vơi với sự lựa chọn nên ở lại hay về quê, Nhưng em đã quyết định ở lại Hà Nội, Hà Nội phồn hoa, cơ hội thì vô số kể, sáng mới làm ở đây chiều đã bay đi nơi khác. Môi trường về học hành, về y tế cũng tốt hơn rất nhiều, giao thương tây tầu thì ầm ầm nên cơ hôi làm công dân toàn cầu nó cũng dễ dàng hơ nhiều. Mình đôi khi có cảm giác đất chật người đông, nhưng người thì như chim, đậu đâu chả được nhỉ, còn nếu không thích thì ta có thể bay đi chỗ khác đậu cũng được mà.

Mình sống ở quê từ nhỏ tuy không phải lam lũ vất vả gì nhưng cũng gọi là từng sống trong môi trường thiếu thốn nhưng hiểu được sự cần thiết của các dịch vụ nơi đây. Bây giờ đã sinh sống và làm việc tại Hà Nội được 5 năm rồi, quen lắm với phố thị và sự đông đúc nơi đây thì lại thấy yêu Hà Nội lắm, thích trời thu Hà Nội, thích những ngày chuyển đông gió lạnh, ra đường dạo phố sao mà thấy nó nên thơ, lãng mạn quá đi, Hiện tại nếu cho em về quê sống có lẽ em sẽ buồn không chịu nổi ý chứ, cho nên sống đâu thì quen đó thôi ạ, lựa chọn đúng hai sai thì ta cũng vẫn phải lựa chọn thôi, cho nên con người ta chỉ có cách chấp nhận, để có thể sống tốt hơn, con người là vậy, luôn thích nghi rất tốt