con à

giờ này con đang ở đâu nhỉ?

con có nhớ mẹ không con yêu? mẹ thì nhớ và thương con nhiều lắm. thương đứa con nhỏ bé tội nghiệp chưa chào đời....thì đã vội rời xa bố mẹ.

hôm nay mẹ được một người bạn học cùng cấp 3 gọi điện để hỏi thăm và khoe đứa con trong bụng của bác ấy đã được hơn 3 tháng. dài bao nhiêu, nặng bao nhiêu....bác ấy rất vui và hạnh phúc con ạ, vì bác ấy chưa biết chuyện mẹ con mình đã xa nhau...nên mới vui vẻ như vậy, mẹ chẳng biết nói gì ngoài 2 chữa chúc mừng bác ấy, nước mắt mẹ bắt đầu rơi vì buồn vì trách, mẹ trách mình đã không giữ được con, đã để con xa mẹ mãi mãi, ..

con yêu ạ. con có buồn và trách mẹ không con. là vì mẹ không tốt, không bảo vệ được con hay do mẹ con mình không có duyên sống chung con nhỉ, khi biết sự sống của con đã chấm hết nhưng con vẫn còn trong bụng mẹ, mẹ đã không tin vào sự thật ấy, mẹ đã gọi cho bố con nhưng không được...cả thế giới trước mặt mẹ sụp đỗ, mẹ ào khóc trong tuyệt vọng, nhưng không một ai thấu, không một ai biết, mà mặc dù họ có biết thì họ cũng ngoảnh mặt làm ngơ, thế gian này nơi lạnh nhất không phải là bắc cực hay nam cực mà là sự vô tâm ở lòng người con ạ

mẹ giờ đây chẳng còn gì, công việc không, tinh thần không, tình yêu bố con dành cho mẹ cũng nhỏ dần con ạ, tuy bố không nói ra nhưng mẹ đã hiểu và cảm nhận thấy điều đó rất rõ, vì mẹ là một người nhạy cảm mà,

mẹ chỉ mong nhanh nhanh qua 3 tháng để mẹ lại đón con về, để mẹ có thêm động lực và niềm tin vào cuộc sống hơn con nhé.

ở một nơi nào đó mẹ mong con vui vẻ và hạnh phúc

mẹ yêu con rất nhiều

TN: 18/05/15