E ...1 cô gái mới 23 tuổi sống tại hà nội nhà ở cầu giấy chưa va chạm xã hội được sống trong vòng tay yêu thương che trở của cả bố và mẹ ...nhà k giàu nhưng ko đến lỗi khó khăn e được bố mẹ hết mực cưng chiều .Chuyện e kể chắc mọi người những người chưa và đã có gđ đã có những đứa con thớ sẽ trách móc e chửi e là dễ là không có trách nhiệm dám làm mà không dám nhận

Nhưng mọi điều mắng chửi e đều chấp nhận hết vì e bây giờ quá là đau và tuyệt vọng

Chuyện tình cảm nó đến với e bất ngờ và e không ngĩ cuộc đời e lại vướng vào những chuyện tình cảm như thế

Cách đây 2 nằm e đã mắc sai lầm cướp đi mạng sống của 1 sinh linh chưa kịp chào đời e đã cướp đi cái quyền được sống của nó e 1 mình bước chân đến bệnh viện để giải quyết đứa con đầu tiên của e luc nó được 7 tuần ...cũng lớn lắm phải không ạ...vì e là người có chu kì kn k đều có khi 2 tháng mới bị nên e chủ quan nhưng đến khi e thấy cơ thể suất hiện dáu hiệu lạ e đã mua qe về thử và giật mình khi nó hiện 2 v e rât hoang mang lo sợ hơn nữa trước đó e đã dùng rất nhiều kháng sinh để điều hòa kn nên cũng k dám giữ...tất nhiên đó k phải là nguyên nhân chính để e bỏ nó e còn đi học e ko thể giữ ...và rồi e giải quyết nó và ko 1 chút suy ngĩ và e cũng thề với lòng mình sẽ k quay lại nơi đó 1 lần nào nữa ..Nhưng đâu thể ngờ 1 năm sau e lại phải quay lại...đứa bé đó là e cố tình có và cố gắng giữ nhưng hoàn cảnh cuộc sống đưa đẩy khiến e k thể và ko đủ khả năng để giữ mặc dù e đã rất cố gắng quyết tâm ko màng đến thị phi xã hội nhưng vì mẹ vì bố vì gđ và vì ny e e ko thể giữ e ngậm thuốc mà lòng e đau như cắt ..khi lên bàn e khóc khóc rất nhiều e khóc 1 phần vì đau 1 phần vì thương con và cũng sợ sau này mình phải nhận lấy hậu quả sợ ông trời sẽ cướp đi quyền làm mẹ

SAu lần đó về e đau khổ và luôn nhớ con và tự trách bản thân đã k có khả năng còn để cho có...e ân hận lắm e đi khám liên tục và rồi cũng có bệnh trong người

E giờ không có niềm tin cũng ko có đủ dũng cảm để bước tiếp để yêu thương ai nữa...e sợ e phải gánh hậu quả do những lần tội lỗi mình gây ra rồi ck e sau này sẽ khổ vì e

E quá độc ác phải ko ạ...2 đứa nhỏ đâu có tội nó chỉ đầu thai nhầm vào 1 người mẹ độc ác như e thôi nếu là người khác chắc nó đã dc sinh ra và sống hp rồi

Người muốn thì ko có người có lại bỏ ...đúng là trò đời

E vẫn tự nhủ với bản thân rằng nếu sau này e có lại e sẽ bù đắp sẽ sửa chữa cho đứa sau nhiều hơn còn nếu ông trời bắt con người như e phải gánh lấy hậu quả thì e cũng k dám than trách gì cả...con cái là trời ban ông trời đã ban cho e 2 đứa mà e k giữ dc thì e phải chịu

Nhưng e hi vọng may mắn sẽ mỉm cười với e ....ông trời sẽ cho e thêm 1 cơ hội để sửa chữa lỗi lầm