Radio: Gửi người yêu cũ: "Em rất tốt. Còn anh?"

Chỉ mới hôm qua thôi, ta vẫn còn nồng nàn gọi nhau bằng hai tiếng “người yêu”. Chỉ mới hôm qua thôi, ta vẫn trịnh trọng giới thiệu với người khác về hai chữ “người yêu”. Nhưng ngày hôm qua đã qua và không bao giờ quay lại. Còn ngày hôm nay mới thực sự là hiện tại và chúng ta trở thành những người khác trong cuộc sống của nhau. “Người yêu cũ” của nhau...

Người yêu cũ à! Chúng ta đơn giản chỉ là những người đã từng đi chung trên một chuyến xe cuộc đời, trạm xe mà anh đã xuống với anh mang tên là “hạnh phúc”. Còn em vẫn sẽ ngồi lại, rong ruổi với hành trình của mình, hành trình kiếm tìm cũng mang tên “hạnh phúc”. Tuy nhiên, đôi khi ở đâu đó trong tương lai, trên con đường mới, bên con người mới, em chợt nghĩ về hình bóng cũ và chạnh lòng nghĩ: "Em đã sống tốt, còn anh thì sao?"...

-------------------------------------------------------

Mời các thành viên cùng thưởng thức một radio rất hay và sâu lắng về những nỗi niềm, cảm xúc khi nhắc đến con người của năm tháng xưa cũ ấy. Góc Tâm Sự tin rằng bạn sẽ chiêm nghiệm được nhiều điều hay ho cho hành trình tương lai của mình mà ở đấy ko có sự góp mặt của "người yêu cũ" :).