Có rất nhiều người ở trong hoàn cảnh trên tình bạn một chút nhưng lại nằm dưới tình yêu. Thường sẽ gặp phải ở những cặp bạn thân khác giới, họ thích nhau nhưng không dám nói ra. Vì họ sợ sẽ mất đi mối quan hệ đẹp đẽ này, nên họ đã chọn cách im lặng và âm thầm ở bên cạnh họ. Hiện nay cũng có lời bài hát như thế này: " Đôi ta ở trên tình bạn, ở dưới tình yêu. Đùa vui biết bao nhiêu, khi có người nuông chiều". Yêu bạn thân của mình là điều bình thường, nhưng để thổ lộ ra điều đó thì rất khó. Bởi vì chúng ta luôn sợ rằng họ không thích mình nên họ sẽ chấm dứt luôn mối quan hệ bạn thân này. Nhưng khi cả hai cũng thương nhau thì nó lại khác, họ sẽ dễ dàng tiếp xúc với nhau hơn, và cũng hiểu được con người này vì là bạn thân nên rất hiểu nhau. Bạn thân rồi trở thành người yêu nó giống như một kì tích vậy. Vì cả hai đứa đều không nghĩ rằng sẽ có một ngày cả hai sẽ thành người yêu của nhau. Nhưng khi cả hai không còn tiếng nói chung nữa, kết thúc là điều hiển nhiên. Lúc đó, chúng ta vừa mất mối quan hệ tình yêu, và cũng mất luôn tình bạn mà chúng ta đã gắn bó với nhau rất nhiều năm qua. Cảm thấy ngượng khi cả hai vô tình gặp lại nhau trên đường. Khi chia tay xong chúng ta sẽ cảm thấy thiếu đi một người rất quan trọng trong đời mình. Chúng ta đã mất đi một người mà chúng ta có thể chia sẻ mọi thứ với họ, và họ sẽ luôn luôn lắng nghe mình nói. Họ sẽ không bao giờ nổi nóng với thái độ của mình, đơn giảm vì họ rất hiểu tính của bạn, nóng tính nhưng có tấm lòng ấm áp. Đừng để mất đi tình bạn đẹp của mình nhé, bạn sẽ cảm thấy hối hận vô cùng đấy.