Khi chúng ta càng lớn thì có những mối quan hệ đang dần mất đi,nhất là những người bạn thân ngày xưa, lâu ngày thì bỗng dưng hóa người dưng. Người ta cứ nói rằng dù thân thiết thì lâu ngày chỉ cần nói chuyện lại là y như rằng lại thân thiết chẳng có xa cách gì. Nhưng với mình thì lại khác, có những người bạn từng thân ngày xưa ấy và bây giờ chẳng thể thân được với nhau nữa rồi, cũng chẳng biết được lí do là gì nữa nhưng mà sao buồn quá.

1001 hình ảnh những câu nói hay về tình bạn thân đẹp, ý nghĩa nhất

Nghĩ lại bây giờ tủi thân mà có những đêm bản thân đã bật khóc, khóc vì mình cô đơn giữa thế giới này, khi những người bạn thân thiết của mình từng người từng người một cứ bỏ mình lại mà đi. Đôi lúc cũng tự suy xét bản thân mình phải chăng do mình quá tệ hay sao mà lại như vậy, mình mệt mỏi lắm, bao nhiêu là áp lực, từ công việc đến những chuyện bạn bè càng làm cho mình phải suy nghĩ nhiều hơn.

Lúc buồn thì có bạn bè để mà tâm sự còn đây chỉ biết một mình chịu đựng, một mình làm tất cả và lúc nào cũng cố tỏ ra là mình mạnh mẽ, thực ra trong các thân thể của người trưởng thành thì vẫn chỉ là tâm hồn của một đứa trẻ dễ bị tổn thương và cực kì nhạy cảm, vì thế rất cần có được những người bạn thân bên cạnh của mình.