Trước khi hai vợ chồng mình cưới nhau thì cũng trải qua thời yêu đương như bao bạn trẻ khác. Mình thì không hiểu vì sao chỉ lúc yêu thì mới có những cảm giác này, dù bây giờ hai vợ chồng vẫn hạnh phúc lắm nhưng có thế nào thì cũng không thể bằng với những lúc hai mình còn là người yêu của nhau. Xưa lúc mới yêu hai vợ chồng làm nhiều thứ cùng nhau lắm mà đúng là chỉ có lúc yêu mới có thể làm cùng nhau được mà thôi. Chồng mình trước không bao giờ chịu đi siêu thị hay nấu nướng gì nhưng từ khi quen mình thì anh cũng tự nhiên muốn đi chợ đi siêu thị cùng mình sau đó cùng nhau về nhà nấu nướng thưởng thức không gian chỉ có hai đứa. Và anh và kể cả mình nữa tự nhiên muốn trở thành bờ vai để khi một trong hai đứa yếu đuối hay cần người bên cạnh thì sẽ là một bờ vai vững chắc cho đối phương dựa vào. Trước chồng mình không phải người có chí tiến thủ, nhưng từ khi quen mình sợ mình khổ sợ gia đình của mình không chấp nhận thế là cố gắng nhiều hơn và kiếm tiền để chứng minh rằng có thể lo được cho mình. Bởi vì anh bảo rằng ảnh rất thích lúc mình cười vì lúc đó mình là người con gái đẹp nhất anh từng nhìn thấy. Có nhiều khi ảnh bị gì cũng lẳng lặng âm thầm một mình vì sợ nếu mình biết mình sẽ lo lắm, tới bây giờ thì là vợ chồng rồi nhưng anh vẫn vậy chỉ có điều giờ chuyện gì cũng chia sẻ với mình hết.