Cái bài này thì em viêt lúc cu nhà em được 1 tuổi giờ thì cu cậu gần 4 tuổi rồi ... Hôm nay em ngồi mầy mò facebook thì thấy cái bài này của em.. thôi thì up lên đây chia sẻ với các mẹ có con trai đẻ hôm mồng một nhé..:D hihi.

webtretho

( ảnh cu cậu bây giờ )

Bé con của mẹ ơi...!

Mai là bé con của mẹ tròn 1 tuổi rùi... nằm nhìn con mà cảm xúc cách đây một năm của mẹ con mình lại ùa về trong mẹ...
;;)
Thôi thì trong lúc cảm xúc đang dang trào mẹ tiện thể cầm luôn điện thoại lên hí hoáy viết vài dòng cho zai yêu của mẹ.. để khi con lớn lên có thể đọc lại rùi cười hihi nhe con...

Ngày này năm ngoái ( 25/11/2011)
:x

-5am : mẹ k ngủ nổi nữa .. đau lưng ( chắc do cái đệm bồng bềnh quá ) .Mẹ lăn xuông khỏi giường tạo mọi tư thế để đỡ đau ...chỉ tiếc là k thể vặn lưng đc như trc... nếu k mẹ phải làm vài cái cho nó kêu răng rắc cho sướng ... đang đau lưng thì con lại quậy ... mẹ đi bộ q
uang cái phòng rộng hơn 10m2 của mẹ mà cảm giác như vài cây số ... mẹ lại ngĩ có khi hôm nay đẻ rùi ... mẹ gọi bố ... đá bố... tát bôm bốp vào mẹt bố con mới bàng hoang tỉnh giấc... thôi từ từ cho anh ngủ tí đã ... =.=".. eo gét kinh người ... xuống bảo bà ngoại thì bà ngoại bảo đừng bảo mai mông một mà con lại tòi ra nhé ... :">... ông ngoại bảo bíết đâu được ... Bà ngoại vội bảo ngay... hôm nay vào viện xin mổ lun... sợ trai mông một lắm... ( theo các cụ thì là 1 là thành tài, hai là thành họa ý ạ )

-8am : khăn gói quả mướp lên viện lần này k như lần trước vì là dự kiến sinh là m2-12 cơ mà bây giờ mới 24-11 nên bà ngoại bảo cho vợ chồng mày lên trước xem thế nào rồi mới mang đồ lên... lần trước bị đau hụt một lần rồi...:">...không quên trước khi đi rẽ qua khu thăng long mua xôi xéo nhé... mẹ làm một gói xôi 15k luôn:x ... !!

-9h lóc cóc đến nơi...vào ngay phòng cấp cứu để xếp gạch và chờ đợi là hp... lúc ý thế nào lại không đau nữa chứ ... có lẽ nào...>"< Đợi mãi rồi cũng đến lượt mẹ ... mấy cô y tá đo đủ các kiểu rùi bảo còn lâu mới vỡ ối còn lâu mới đẻ... bảo mẹ đi về chờ đợi ngày sinh theo zự kiến ... nhưng mẹ vẫn quyết tâm đòi nằm viện..>""... may quá .. gói xôi ban sáng đã đi đâu mất... và giờ là chiến tiếp thui...

-tầm 2h : mẹ đuổi bà ngoại với bố con về và nhất quyết là con có thể ở lại một mình ... còn lâu mới đẻ ...

.

.

.

-8pm Do tắc đường mà giờ này bà ngoại với bố con mới mang đồ ăn tối vào cho mẹ.. Đói quá mẹ chén hết một bát mỳ vằn thắn đặc biệt mà papa con vs bà ngoại mang vào viện cho mẹ nè ... Lúc ý mẹ đau lắm vì con cứ quật tứ tung... Thỉnh thoang lại làm cho mẹ một phát đau điếng ...nhưng mẹ vẫn cố gắng ăn gần hết những cái gì ngon nhất có thể còn để lại mỳ cho bà ngoại... Mẹ còn làm hết vỉ sữa mà bà ngoại mang vào ... K phải mẹ tham ăn đâu nhé... Là vì mẹ cần nạp năng lượng cho kar mẹ và con để đưa con ra ngoài một cách có hiệu quả...:p

-9pm Mẹ lượn lờ các phòng để xem xem tình hình các mẹ bầu thế nào thế là gặp ngay một mẹ cũng đang đau như mẹ.. Mẹ bầu có phương pháp bí truyền dc cho là rất hiệu quả đó là lắc mông thật lực mỗi khi đau nhé.. ^^!;;) Mẹ làm theo nhưng quả thật vẫn đau lắm con ah!! Mẹ lại để ý so vs các mẹ ở đấy là bụng mẹ bé nhất... Mấy mẹ còn chưa đẻ huống chi là mình... Vs cả mấy chị y tá kung bảo còn lâu con ạ... Mẹ lại hoang mang.. Có mẹ kể 3 hum rùi còn chưa đẻ dc kia kìa... ( mẹ hoang mang lắm đau mãi mà con k ra.. Nhỡ mẹ giống bà ngoại đẻ bác Hường Péo đau 5 ngày liền lại phải mổ nữa thì mẹ chết... Mẹ quay sang oán hận bố con x-(

-10pm Mẹ bùn ngủ zíp mắt ý ... có lẽ do đau mà giấc ngủ ban trưa k dc sâu mà h này mẹ ngáp quá trời ..>""..

- lúc mà chẳng còn quan tâm đến h giấc rì nữa... đau kinh hoang... có lẽ trong đầu h này là con ơi ra mau đi... đau quá trời ý... bố con thì cười cười nói nói... ôi... chỉ mún đấm ...gét quá...mà k giám kêu... vẫn tỏ ra nữ tính...:">...xinh đẹp để đón con yêu ...

-đau k chịu dc nữa rùi... bác sĩ ơi... tiêm cháu thuốc giảm đau với... cháu bùn ngủ lắm... cháu chỉ mún ngủ một lát thui...*^%$%^*(()&%^%#$#@...

webtretho

( bố con nhà hắn :x )

-sau khi tiêm cái dc gọi là thuốc giảm đau ý mẹ như muốn đau gần ngất luôn... cái cảm rác sụt sụt lưng rùi đau xương chậu kinh khủng ý thật là quá khó tả... mẹ được cử lên bàn đẻ ... lăn lộn vật vả... kêu la đủ trò... bác ơi cho cháu mổ ... cháu chết mất... nhưng vô phương con ạ... thế vẫn chưa là rì đâu... rùi mẹ lại bị kêu xuống đi lại... ôi đau thấy ông ngoại luôn làm gì mà đi lại nổi... &&%$*(#@..thế là được một cô y ta đưa về phòng lấy bỉm ... >"<

- quay lại phòng đẻ thì đã thấy một mẹ khác nằm lên cái giường đẻ mà mẹ vừa nằm nên mẹ chỉ được đứng cạnh cái giường ý .. lúc này cơn đau đã lên đến cao trào .. mẹ nhắm nghiền mắt lại.. bao nhiêu sức lực , tâm trí tập trung hết vào con mà cảm nhận.. và thế là khi mẹ vừa khẽ lắc hông 1 cái thì mẹ cảm nhận con đang tòi ra trong cơn đau khủng khiếp ý.... mẹ gọi với cô y ta... chết rồi cô ơi... em bé sắp rơi ra ngoài rùi... hình như cô ý k tin mẹ... cô bảo được thế thì lại tốt quá... mẹ lại phải khẳng định lại...@@ thế là mấy cô ý bảo thế chị kia xuống rồi cho mẹ nằm lên..

-lên bàn đẻ mấy cô vừa mở mỉm ra.. nhìn thấy ( chắc là con đang tòi ra )gọi nhau hốt hoảng .. ra thật rùi.. ấn vào...chuẩn bị đồ cắt.....*&%% làm mẹ vừa mừng vừa lo...ra rùi mà vẫn phải cắt... lại còn ấn vào... khổ thân con... cố chịu đựng nhé... mẹ con mình sắp dc gặp nhau rùi...:X

-sau một hồi ..... hí hoáy có đẳng cấp thì âm thanh sống động cất lên..... đó là tiếng con khóc nhưng với mẹ thì đó là tiếng cục cưng nói " con chào mẹ iu xinh đẹp của con ... " đấy( theo như bố thuật lại thì mọi người bảo 2 mẹ con mình gào to nhất cái khoa ý .. xí hổ quá .. lần đầu mà ):Embarrassment:

eo chắc lúc ý trông mẹ kinh khủng lắm nhỉ... hòa lẫn máu và nước mắt mà... nhưng trong mẹ có nhiều nhất một thứ đấy... đó là niềm vui của mẹ ... cục cưng ạ...!!:x

webtretho

( lúc mới đẻ ạ - ;;))

mẹ vội ngước lên cái đồng hồ và h là

4h00 sáng 25-11

Cám ơn con trai mồng một của mẹ...con là ty lớn của cuộc đời mẹ ... con yêu ạ !

yêu con :*

webtretho

( được 1 tháng
O:-))

p/s : e phải ngồi chỉnh nhiều .. vì lúc ý vẫn còn xì tin.. viết loạn lên.. còn chỗ nào viết vẫn còn teen mong các mẹ thông cảm.. thời gian trôi nhanh lắm.. em phải viết lại không lại quên mất.. h đã lẫn ngẫn lắm rùi..:D. ngồi viết cái cảm giác lúc ý nó lại ùa về ghê gớm..:D