Nhật ký ...ngày..tháng..năm

Gửi tình yêu của em, khi em ngồi đây viết những dòng nhật ký này cho anh thì anh đang làm gì nhỉ ? Nếu là trước đây e sẽ gọi điện " tra hỏi" anh những câu đại loại như : a ăn cơm chưa?, tối qua mấy h ngủ đấy/ lại thức đêm xem bóng đá trưa bóng rồi mới dậy chứ gì ?.......Nhưng bây h e ko còn đc quyền đó nữa, e biết anh cũng ko đọc được những dòng tâm sự này đâu. Anh chả bao h dạo mấy cái diễn đàn mà a cho là " của mấy chị em" đâu, biết đâu h này anh đang đọc hàivl và cười một mình. Có thể như thế lắm

Vậy là chúng mình đã " ai đi đường nấy" mấy hôm rồi ấy nhỉ, e chả buồn đếm nữa

Ngày đầu chia tay, tối e nằm trằn trọc cả đêm và nghĩ tại sao mọi chuyện lại thành ra thế này, e chỉ dọa chia tay thôi chứ ko hề có ý định chia tay, cứ nghĩ anh sẽ dỗ dành em như mấy lần trước và đâu lại vào đấy, ai ngờ anh buông tay thật ...mới lúc trưa e đi làm về ghé qua phòng anh anh còn đi chợ nấu canh chua cho e vì e bảo muốn ăn canh chua cơ mà? Tối nằm ngủ chung với mấy chị e chả dám khóc thành tiếng vì sợ mọi người biết chuyện mình chia tay, vả lại em cũng ko muốn khóc trước mắt người kkhác

Ngày thứ 2 chia tay, sáng e vẫn dậy thể dục sớm mặc dù hầu như cả đêm ko ngủ. Vẫn ăn uống bình thường mặc dù thấy chả có mùi vị gì cả, phải ăn chứ, nhịn đói sao đc. Mà cũng lạ, hôm qua e mới chia tay anh thế mà sáng hôm nay tự nhiên có người trả tiền cho e , số tiền mà trước đây e nghĩ e chả bao h đòi đc. Chiều nay e đi qua nhà a theo con e vì có tí việc, anh chả thèm nhìn e nữa m ,mà thấy anh sống cũng tốt lắm vẫn có tâm trạng cười nói như thường mà, EM HẬN !!!!! Tối về e lại tủi thân khóc một mình

Ngày thứ 3 chia tay, e nghĩ cả đêm rồi, a chả buồn thì việc gì e phải buồn, tự làm khổ mình chứ . E dậy đăng ký thành viên của một trang web để mọi người làm quen kết bạn trên đó. ngày đầu tiên gần trên 150 vào xem lý lịch và hơn chục người nhắn tin làm quen ( nhưng e chả trả lời ai cả) và viết một cái stt chia sẻ tâm trạng lên một cái diễn đàn khác và cũng nhận đc lời động viên của mọi người. Cũng đc đấy chứ, xem như anh ko cần e cũng có người cần đấy . E là một người lạc quan mà

Ngày thứ 4 chia tay, thật sự nhớ anh. Đây là lần đầu tiên sau 2 năm rưỡi mình ko nc lâu như vậy. Những lần trước có giận nhau thì 1 ngày là hòa rồi, tính e trẻ con mau giận nhưng a dỗ tí là lại cười toe ngay. Hôm nay có ấy chuyện Hot lắm mà biết kể ai nghe bây h

Ngày thứ 5 chia tay, e mải mê chát chít với bạn bè, chủ động nc với mấy đứa bạn lâu hoắc ko ll hoặc ít khi nói chuyện, chăm chỉ lướt mấy diễn đàn, vào đọc mấy tâm sự của mọi người viết trên đó. Tặc lưỡi tự nhủ ít ra cũng ko phải mỗi mình e thất tình, có gì to tát đâu . Em ohải làm cho mình bận rộn nhất có thể, rảnh ra là e lại nhớ tới anh....

Ngày thứ 7 chia tay, đã một tuần rồi anh nhỉ , Em giận anh, anh định chia tay thật đấy à, sao ko thấy ll gì với em thế này, anh đừng mong em nhận lỗi trước nhé

Ngày thứ 10 Chắc chia tay thật rồi. anh quyết tâm thật đấy

Ngày thứ 14 vẫn không thấy tiến triển gì, em thực sự buồn đấy, em tự an ủi mình là thôi không yêu anh nữa thì yêu người khác, e sẽ tìm một người lớn tuổi hơn em, biết quan tâm em và lãng mạn hơn. điều mà e khó có thể hi vọng ở anh.

Ngày thứ 15 có chuyển biến tốt trong công việc. Hôm nay e quyết định phải thay đổi mình một chút, e tự thưởng cho mình mấy bộ quần áo, em ăn diện hơn mọi khi

Ngày thứ 16 mặc bộ quần áo mới đi làm, nó khác hẳn với phong cách thường ngày của e, lên xe bus thấy mấy anh nhìn trộm, đấy! anh thấy chưa? người yêu cũ của anh vẫn còn có giá lắm đấy nhé

Ngày thứ n chia tay là khi em đang ngồi viết cho anh mấy dòng này, Giờ tâm trạng của e tốt hơn nhiều rồi, em nghĩ em khồng nhớ anh lắm nữa, trừ khi có cặp đôi nào đó vô tình lọt vào tầm mắt của em. Ngày xưa khi còn yêu có lần em trêu anh em bảo sau này mà mình chia tay thì anh có buồn không? Anh bảo : " Buồn hay ko là do mình thôi, nghĩ thoáng lên là đc thôi mà" e giận, trách anh nói gì vô tình thế . Nhưng mà h em đang làm như anh bảo đấy. Em sẽ buồn hơn khi e nghĩ về kỷ niệm của chúng ta, thay vào đó em sẽ nghĩ những cái " đáng ghét" của anh ví như vô tâm, trẻ con, không quan tâm em ....Em tự ru ngủ mình bằng những thứ hư ảo trên mạng, có khá nhiều anh chàng muốn làm quen với em đấy anh ạ? e biết như thế là không nên nhưng mà để cho em làm thế đến khi e hết yêu a nhé. Em chăm chỉ hơn trong công việc còn được sếp j\khen nữa đấy

Về cơ bản là e ko còn thấy mình tội nghiệp khi chia tay nữa, Còn anh thì sao? tình yêu của em, giờ này anh có buồn khi khồng có em không?