Theo dõi diễn đàn đã lâu, chưa có topic nào giống mình.

Hôm nay đánh bạo trải lòng trên wtt, mẹ/ba nào chia xẻ được thì chia xẻ, mẹ của Thùy An rất cám ơn, còn lỡ muốn chê bai cũng không sao, chỉ mong giải tỏa bớt xì trét để tối về con trẻ được ngủ ngon.

Hoàn cảnh: vợ bầu 7 tháng, bụng to như cái lu, nên phải dọn về với ngoại, để mỗi ngày đi làm gần hơn được 10 cây số. Chồng vì làm ăn phải xa vợ 15 cây, lại thêm tính bướng bỉnh, không muốn ở nhà ba má vợ, nên mỗi tuần chỉ ghé thăm vợ 1 lần.

27/8 - Thứ sáu (5 ngày trước khi chính thức nghỉ chơi với chồng)

v hờn ch 3, 4 hôm liền đi công tác xa mà không thèm gọi điện nhắn tin hỏi thăm mẹ con 1 tiếng. buổi tối, ch hỏi "có về nhà ko?" v còn cáu tiết nên trả lời "không về".

28/8 - Thứ bảy (4 ngày trước khi chính thức nghỉ chơi với chồng)

Dù miệng nói kô về, sáng thứ bảy, v lại lò dò vác bụng bầu về với ch. thương ch cuối tuần bơ vơ, v chẳng quản đường xa chạy về.

buổi chiều, v lôi ch đến khám bác sĩ cho bằng được vì ch chẳng mấy khi tự giác. Bác sĩ phán "viêm gan mãn tính, cần tuyệt đối kiêng bia rượu" V nghe mà lòng thắt lại

2 tiếng sau "em ơi, anh đi gặp anh Ti chút" V tá hỏa, vì ch gặp ông anh quý chẳng có gì khác ngoài việc nhậu. 2 anh em nhà bợm nhậu, không giống lông cũng giống cánh mà. V nước mắt ngắn dài, năn nỉ, ỉ ôi, ch cuối cùng kô đi nhưng mặt mũi hằm hằm. Kệ...

29/8 - Chủ nhật (3 ngày trước khi chính thức nghỉ chơi với chồng):

Ch chở v về ngoại, rồi vội vội vàng vàng chạy về, nói công việc còn rất nhiều. chẳng buồn ở lại ăn cơm chiều với v.

Có người bạn rủ đi thăm người quen bị bệnh, v đi, dù mỗi lần đi thăm bệnh về hay suy nghĩ lung tung. Nhìn cô ấy gầy mòn xanh xao bên giường bệnh, lòng thắt lại... nghĩ lo cho ch, uống bia rượu kiểu này, mai mốt sao tránh khỏi ung thư như người ta?

về nhà, định gọi điện ch ăn cơm xong nhớ uống thuốc, quái, sao ồn ào vậy nhỉ? "Em ơi, anh đang đi bi da với mấy anh bạn" "ơ, sao hồi nãy anh bảo bận phải về nhà?" V buồn nghĩ ch chắc chỉ bận việc với mỗi vợ thôi...Dặn ch về sớm, uống thuốc, chẳng biết ch có nghe kô, hay tai này lọt qua tai kia mất rồi?

10g đêm, lại nt nhắc ch, ch nhắn lại "chúc mẹ con ngủ ngon", nt kiểu này chắc gì đã về nhà? :RaisedEye