Chẳng biết tự bao giờ mình đã viết nhật ký. Hình như là từ hồi cấp ba. Hồi đó đọc hoa học trò nhiều nên tự nhiên nhiễm, thế là bắt đầu viết nhật ký bằng bút chì (Có gì đọc lại thấy ngu quá thì xóa đi kẻo có người đọc đc):3.

Thế mà cũng viết được hơn 5 năm rồi cơ đấy. Nhưng cũng chỉ còn lại có một quyển thời cấp 3, mấy quyển thời đại học mình đã đốt hết rồi, chỉ vì tình cảm.

Thôi, bỏ đi, chuyện cũ qua rồi, nhắc lại làm cái gì cơ chứ.

Hí Hí, xem tình hình của mình nào, 22 hay 23 cũng được, ra trường với tấm bằng khá và hiện tại đang ở nhà vui vẻ bên bố mẹ và đứa cháu nhỏ đáng yêu quá thể đáng (mặc dù dì suốt ngày trêu ghẹo cháu, nhưng thỉnh thoảng cháu chạy qua lại thơm trộm dì, haiz. Cơ bản dì cũng đáng yêu quá ấy mừ). Xem còn gì nữa nào, một cô gái được coi là năng động ở thời đại học, không xinh lắm nhưng được cái đáng yêu, trắng trẻo, nhỏ nhắn, nói chung là một cô gái khá dễ mến. Song Ngư mà, gái SN thì không cao lắm, nhưng chắc ko thấp như mình chứ, có gần m50, nhưng đứng một mình thì cũng lừa tình phết, ai bảo con gái SN có gót chân đẹp này, thân hình thì cân đối, dáng đi thì uyển chuyển, quá chuẩn luôn. Ít ra thì với mình là như thế.

Aiguu, SN là một cung yêu thương bản thân của mình. Dĩ nhiên rồi, phải biết yêu thương mình thì mới yêu thương được người khác chứ, đúng ko nào. Còn mình thì lại yêu thương bản thân một cách quá đáng :v, nói vậy chứ quá đáng theo chiều hướng tốt mà, chăm chỉ thể dục thể thao, ăn uống thì thôi rồi, ăn rất nhiều mà ko béo nên cứ tẹt tèn ten thôi, mà lại toàn béo chỗ nên béo mới thích chứ, chắc là do gene. Nhìn mama xinh đẹp của mình là biết rồi, hồi trẻ mọi ng bảo mama mình nhiều ng tán lắm, nhưng cuối cùng lại lấy một anh chàng bộ đội đẹp trai, đa tài như bố mình, nhìn ảnh gia đình thấy bố mẹ mình trông thật là phúc hậu. :D.

Mấy hôm trước tìm hiểu xem cung SN thì có cung nào hợp để có gì còn blabla, hehehe, thì thấy Thần Nông là một cung có vẻ hợp nhất, nhưng chưa biết thế nào. Thế là cũng loe toe lên mạng vào zingme, wtt, vào lại yahoo, rồi cứ mỗi lần vào một topic nào đó, hay một trang chat nào đó lại thấy ko nên, bên ngoài thiếu gì ng mà cứ tìm hiểu mạng mẽo chứ, mạng bây giờ ko an toàn, thế là lại thôi, chả dám post thông tin của mình nữa, cũng chẳng muốn tự nhiên chat với ai nữa, duyên phận cứ để trời lo đi.

Trước giờ mình yêu có một ng, gắn bó với nhau cũng được gần 3 năm. Nhưng rồi cũng ko đi đến đâu. Cũng vừa chia tay được hơn một tháng, bây giờ ở cách xa nhau cũng cả trăm cây số, cũng ko còn gọi điện liên lạc gì. Trái tim mình tổn thương rồi. Haiz, có phải SN quá nặng tình ko, mặc dù không đau khổ nhưng luôn nhớ, cứ ngồi lẩn thẩn một mình, viết nhật ký, hay làm một việc gì đó liên quan là lại nghĩ đến ng ta, ngay cả xem phim thấy cảnh diễn viên đi chơi với nhau cũng lại nghĩ đến ng đó. Bây giờ ko gọi ng đó là A nữa mà là "ng đó", gọi thế cho xa lạ. Người ta bảo SN nặng tình, cũng nhanh có tình mới, nói chung là tính tình hay thay đổi, ng ta nói gì cũng nghe, cái gì cũng thấy đúng đúng và ko quyết đoán, ừ thì sao chứ, bao nhiêu năm nay mình sống thế có sao đâu, xem kìa, lại bảo thủ rồi. Chắc phải có một ng nào đó sưởi ấm cho tim mình thôi. Nhưng mà làm gì cho ai có cơ hội cơ chứ. Đọc báo, đọc tâm sự của mọi ng nhiều, đọc haivl nhiều chẳng còn tin vào đàn ông con trai nữa, họ cũng chỉ biết lợi ích thực tế thôi, cuối cùng thì con gái vẫn là ng đau khổ.

Bạn bè ng đó bảo mình quá tốt, dù là bạn ng đó, nhưng toàn bênh mình, nghĩ lại thì thấy mình tốt thật. Mình không giống như nhiều cô gái bây giờ theo trai vì tiền bạc, với mình, yêu thì chỉ là yêu thôi. Mẹ bảo tuổi 92 lấy muộn một chút cũng ko sao, 25 trở ra lấy chồng khi có việc ổn định là được. Haiz, con gái mẹ định 27 cơ, nếu mà ko thấy hợp ai thì chắc ở vậy luôn. Đàn ông bây giờ dễ ngoại tình lắm, nhiều khi là một ng chông tốt thật, nhưng vì ai đó giống mình cũng thấy những điểm tốt của a ấy và cứ tấn công, xã hội bây giờ nhiều cạm bẫy, chỉ một chút sơ hở là mất chồng rồi. Mà mình ghét nhất là con gái phá hoại gia đình nhà ng khác, dù cho là lí do gì đi chăng nữa. Thôi, bỏ đi, chuyện cũng chưa trải qua bao giờ, tâm lý là thế, ai mà biết được sau này sẽ thế nào chứ.

Sn, nói chung, à nói riêng, mình là một cô nàng mộng mơ. HeHeHe, yêu đời, yêu bản thân, quan tâm và đối xử tốt với mọi ng, không khéo léo lắm nhưng mà ai cũng yêu mến. Nói đến mộng mơ lại nghĩ, mình đang nghĩ là khi mình bắt đầu viết nhật ký lung tung trên này biết đâu lại có anh chàng Thần Nông nào để ý đến mình, theo dõi bài viết của mình, dần dần thấy mình là một cô gái thú vị và bắt đầu tìm hiểu. Sau đó là cái kết có hậu, chàng và nàng hạnh phúc bên nhau, ôi cảnh hiện ra trước mắt mình là một kỳ trăng mật đi biển, 2 người hôn nhau dưới ánh trăng. Eo, ko nghĩ nữa, mọi ng đọc lại bảo mình điên thế này thì ai thèm thích. :v

Hôm nay tản mạn đến đây thôi, đàng nào thì cũng vừa ra trường, cứ tận hưởng thời gian ở nhà để vui chơi, ăn uống cho thật béo tốt, chuẩn bị sẵn sàng tinh thần và thể chất để xông pha vào cuộc sống, kiểm tiền và làm những điều mình thích thôi. Moa Moa. Vì tương lai một cô gái độc thân quyến rũ, đi du lịch, tự may quần áo cho mình, một căn hộ có một mặt hướng đông với bức tường kính, để khi ngủ dậy nắng chiếu vào cơ thể sexy với bộ váy ngủ dễ chịu, vì một tương lai được làm những điều mình thích, cố lên cô gái Song Ngư dễ thương, yêu đời, cười cái nào. Toe Toe.