Nhật ký ngày....tháng....năm..

Chồng ơi, những ngày gần đây anh thấy thế nào? Còn em mệt mỏi lắm .

Vui vẻ làm sao được khi em dần dần phát hiện một sự thật mà anh vô cùng kỳ công che dấu bấy lâu nay. Phải nói là quá kỳ công ý chứ. Vì bên nhau 6 năm, 2 mặt con mà em không bao giờ nghĩ ra được anh là người như thế. Hoặc là em vốn dĩ ngu dại như đúng những lần anh cợt nhả trêu em cứ nói em ngu làm em phát cáu .

Em yêu anh nhiều lắm anh không biết đâu. Vợ chồng mình như mặt trăng mặt trời ý anh nhỉ. Em thích được khen ngợi khi làm tốt việc nào đó. Còn anh thì việc cần làm thì phải làm có gì đâu phải khen. Em thì sống thiên về tình cảm, thích được yêu thương thể hiện ra bên ngoài. Anh thì luôn phẩy tay, xùy xùy qua kẽ răng rằng không cần thiết. Anh có biết em thèm được anh ôm, thèm những nụ hôn ngọt ngào mà vắng biệt kể từ khi chúng ta bắt đầu kết hôn đến thế nào không?

Còn nhiều lắm sự khác biệt nhưng trong thâm tâm em cũng có hài lòng, khi thấy càng sống với nhau, cũng có cãi vã, cả chiến tranh lạnh nhưng rồi mỗi người lại cố gắng điều chỉnh để hòa hợp với nhau hơn.

Vậy đấy, tưởng chừng cứ thế, cứ thế, cả hai cùng phấn đấu, cùng duy trì, cùng tiến lên . Tất nhiên, c/s vẫn còn nhiều lo toan, 2 nên nội ngoại vẫn bảo v/c mình vất vả, thiếu thốn hơn anh chi em khác trong nhà. Nhưng có sao, khi 2 v/c mình dều chắt chiu,cùng vun đắp cho c/s sau này tươi sáng hơn. Vậy mà.....