Ngày 6/12/2013.

Con yêu, ngày hôm nay khi nhìn thấy 2 vạch đỏ trên que thử mẹ đã vui mừng đến nỗi chẳng biết thể hiện cảm xúc thế nào nữa. Không biết nói gì ngay lúc đó. Lặng lẽ trở về phòng,nước mắt mẹ cứ thế lăn. Dù rằng so với những bà mẹ khác, thời gian đó đến với mẹ nhanh hơn, nỗi mong chờ của mẹ không thể bằng các mẹ khác được. Nhưng con à, bất cứ người phụ nữ nào cũng có khao khát làm mẹ.

Một bà mẹ trẻ như mẹ, biết tin mình có bầu, vui mừng nhưng cũng rất lo lắng. Mẹ biết sức khỏe của mẹ không được tốt, không ổn định như các mẹ khác nên mẹ lo lắng lắm con à. Thêm nữa, lần đầu tiên mang bầu, cho dù rằng mẹ có tìm hiểu thật nhiều thông tin, có đọc thật nhiều tài liệu nhưng đối với một sinh linh bé bỏng, một phần máu thịt của mình thực sự mẹ đã thấy cảm giác bối rối.

Mẹ đã tìm hiểu những biểu hiện trong những ngày qua, từ kinh nghiệm của các mẹ khác mẹ đã cảm nhận có con nhưng mẹ sợ, mẹ ko dám thử. Mẹ đã có những dự tính về mọi trường hợp có thể xảy ra. có phải mẹ lo lắng quá ko con? Sáng, khi mẹ thấy kết quả, mọi dự định lúc đầu của mẹ với trường hợp này đều tan biến, mẹ quên mất mình phải làm gì, định làm gì. Mẹ không chợp mắt thêm được , bao nhiêu suy nghĩ cứ thế đổ về.

Cho dù thế nào, mẹ cũng cầu mong con yêu của mẹ lớn lên thật bình an, khỏe mạnh con nhé. Sức khỏe của mẹ, mẹ sẽ thật cẩn thận, giữ gìn. Vì bây giờ không phải chỉ cho mẹ, cho ba mà tất cả là dành cho con. yêu con.