3 tháng 4

Đã hơn 1 tháng thử việc sales ở cty mới.... Buồn...cảm thấy như mình đã phạm phải 1 sai lầm khi chọn việc này . Mình không học cao hiểu rộng, không thuộc dạng thông minh khôn khéo gì lắm chỉ đc mỗi điểm thân thiện, hòa đồng, vui vẻ thuộc dạng dễ sống chung. lựa chọn công việc này sau khi apply vào vài vị trí trc tết, dù thành tích không cao nhg mình dễ kiếm việc, dù gì mình cũng 28 tuổi, đi làm cũng từ hồi 19 tuổi , dù có lúc đi làm có lúc thất nghiệp dài hạn ( vì muốn học cao hơn nữa nên cứ liên thông tằng tằng ^^).

... 5h, sếp vẫy tay: Lại nói chuyện chút. Mình lục đục với bé hành chính ns chạy lại, rõ biết sẽ có chuyện không vui vẻ gì rồi.sếp tuôn 1 tràng giang đại hải về mọi thứ, nghe riết cũng quen nhưng đến đoạn sếp bảo không muốn tuyển người lớn tuổi nhưng vì...thì mình thấy khó hiểu vô cùng, nếu không muốn tuyển cỡ tuổi mình sao lại lôi mình vào cty này, cả cty có 1 mình không phải người quen người thân của sếp còn đâu đều là người quen của sếp cả, 1 mình mình lạc lõng may mà mấy bé kia cũng dễ gần. sếp muốn 1 cty gia đình sao ko tuyển anh em sếp vào...Tuyển mình vào thế chân 1 người " quen " khác của sếp rồi h lại ngụ ý này nọ. Kiểu như: ở tuổi em là không thể lông bông nữa, làm ở đây rồi thì không nên có ý định làm 1 thời gian rồi nghỉ...cỡ em rồi còn ai tuyển nữa ngoài cty này ra...Chê bai mình về nghiệp vụ kế toán, mình cũng nói rõ lúc tuyển mình làm sales thôi chứ kế toán 3 năm ko sờ vào thì nhớ đc gì, sếp cũng nói mình chỉ chuyên sales nên mình mới đồng ý làm. Vậy h ý sếp là sao ? nếu chê mình không làm đc việc thì nói thẳng đi, đỡ tốn time của nhau, dây dưa phát mệt.

Rồi mình hỏi 1 em làm đã lâu, nói sếp vì tình riêng nên công thần cũng đuổi , vì bạn trc mình tính tình thẳng thắn quá nên cuối cùng cũng ko trụ đc dù làm rất tâm huyết. Mình thấy nản, tuổi mình rất muốn làm 1 cv ổn định còn tính kế lâu dài cho cs. Nhưng cứ gặp mấy anh sếp có thái độ ban phát việc làm kiểu này thì chỉ muốn bùng nổ.

Mình hẹn sếp đến 15 tháng này làm báo cáo thử việc cho sếp, nếu đến 15 mà thấy không ổn thì mình đi tìm việc khác.

Có thể lập kế hoạch tìm việc mỗi ngày.......,