Ngày... tháng... năm

Nay em đi làm bài test tại ngân hàng xyB. Giữa trưa nắng chang chang em hành quân từ Tây nam sang Đông bắc thành phố. Ôi cái chân em, tội cho nó, váy ngắn với chả cao gót.... Em nhớ mình đã nộp hỗ trợ tín dụng mà nó lại xếp em vào chuyên viên tư vấn. Ừ thì không có cá to thì ta bắt cá nhỏ, không sao. Con bạn cách ngàn km thi TTQT bảo đừng có học. Ừ thì không học, ra rộng thế chú bắt anh học kiểu gì? Lúc nhìn thấy đề mới thấy nghe lời nó là sáng suốt. Cái gì mà "Trái tim lầm chỗ trao trên đầu/ Nỏ thần vô ý trao tay giặc" với chả ngón cái chống cằm thể hiện điều gì thì cuốn bí kíp nghiệp vụ ngân hàng thương mại của em đâu có dạy. Giờ em mới hiểu sao 2 đứa số lần gặp nhau đếm trên đầu ngón tay mà có thể thân nhau đến thế b-)

Và em gặp 1 bé hậu bối CLB ngày xưa của em. Con bé làm bộ phận tư vấn sức khỏe sinh sản vị thành niên, và hình như nó lỡ yêu mất cái công việc ấy, apply vào bộ phận tư vấn. Nếu em không bị xếp thì chắc chả bao giờ em nghĩ đến vị trí ấy, em phải chọn GDV hoặc hỗ trợ tín dụng cho nó oách cơ ;;).

PS: May mà người ta không gọi là chim dơi không thì em đã sai khi được hỏi chim cú, cú mèo, dơi, chim heo con nào khác 3 con còn lại? Em cứ tưởng cú mèo là động vật có vú cơ =)))))