Mới đây con em mình gọi điện thoại tâm sự với mình, rằng nó quen người bạn trai này cũng gần nửa năm hơn rồi. Thì vô tình Tết này mới biết được là người bạn nam kia cùng họ nhưng mà cách tới tận 5 đời lận. 2 bạn ấy đang hoang mang lắm. Không biết là có thể nào tiếp tục được hay không? Hay phải chấm dứt vì cùng họ ạ. Mình nhớ thì chỉ cấm 3 đời thôi. Còn lại không sao. Nhưng mình đang sợ nếu mà gia đình quá khó thì sẽ không thể nào có kết quả tốt đẹp cho cả hai. 

Mà nghĩ cũng thương quá, tự nhiên đang yêu nhau say đắm, hai đứa cố gắng vì nhau lắm còn định ra mắt bố mẹ hai bên để biết nhau còn dễ dàng tiến đến chuyện xa hơn nữa. Nhưng đúng là chuyện mình không thể nào lường trước được. Đúng là mình tính không sao cãi được ý trời. Tình yêu thì không có sai và đúng. Không ai là người có lỗi. Nếu thật sự phải chia xa thì thật đáng thương mối tình này. Họ đã vì nhau cố gắng làm mọi thứ. Chỉ mong rằng có một kết thúc đẹp nhưng sao đời trớ trêu quá. Sao những người chân thành lại phải chịu nhiều điều tồi tệ đến vậy? Có quá bất công không? Không biết tình trạng như thế này có cơ hội ở bên nhau không mọi người? Em không rành mấy cái họ hàng mấy đời thế nào là phải đạo đó ạ? Mọi người tư vấn em nhé.