Mình có em bé- là em bé đầu được 20w rồi nhưng đến bây giờ mình vẫn không thế uống được sữa. Hơn ba tháng đầu mình nghén, mình không ăn được thịt( gà, lợn,...) vì kinh cứ ăn vào là ói ra, sáng sớm dù chưa có gì vào bụng nhưng mình vẫn nôn được. Thức ăn không ăn được bữa cơm chỉ rau với thi thoảng ăn được ít tôm tép và buồn hơn là sữa mình cũng không uống được đặc biệt là sữa bà bầu ( nói đến thôi mình lại thấy muốn ói rồi) vì vậy qua 3 tháng đầu thôi mình sút đi 4 kg. Đến giờ thì mình ăn được nhiều thứ hơn nhưng nghĩ đến thịt vẫn thấy ghê ghê nên chỉ được vài miếng là không dám ăn nữa, mình chỉ ăn được hoa quả và rau, buồn nhất là mình không thể nào uống được sữa bất kể loại sữa gì, bịt mũi vào uống nhưng xong rồi vẫn nôn ra hết. Sang tháng thứ 5 rồi mà mình mới chỉ tăng 1-2 cân gì đó vẫn chưa bằng cân lúc mình chưa có em bé. Mình đọc báo rất nhiều về dinh dưỡng bà bầu, cũng biết sữa quan trọng cho em bé tong bụng nhưng mình không biết làm sao cả, cứ thấy sữa chỉ nhìn thôi là mình buồn nôn lắm. Minh như vậy có sợ con gầy và không thông minh không? Có mẹ nào giống mình không? Các mẹ chia sẻ giúp mình với.