Xin chào các chị. Có lẽ cái vấn đề nyc quá cũ rồi nhưng luôn làm ảnh hướng đến tâm lí 1 cô gái đang yêu như em. em với anh ấy yêu nhau gần 2 năm rồi. Chuyện thật ra cũng chẳng có gì đâu nhưng luôn làm em nghĩ đến. Trong thời gian mới yêu anh ấy liên tục nhắn tin rồi gọi cho nyc ( e được biết 2 người y nhau 3 năm nhưng không biết lí do gì chia tay,anh ấy ct 1 thời gian sau đó mới yêu e) thậm chí bỏ qua cả tin nhắn của em để nhắn tin với chị kia.(chị này cũng nhắn lại : bảo chúng ta chỉ nên làm bạn) em còn đọc được cái tin ny e gửi cho chị ấy với nội dung :''không đợi anh à?'' khi e biết được đã rất buồn và khóc nhưng a biết được thì đã xin lỗi em. Sau một thời gian bẵng đi a chỉ ''thi thoảng'' nhắc đến thôi và yêu em nhiều hơn. Đến hiện tại bọn em yêu nhau cũng gần 2 năm rồi. Trong khoảng thời gian yêu nhau nhiều điều em k biết hay làm sai gì đó bị a mắng, đôi khi lại nhắc đến :'' ngày xưa đứa kia nó k bao giờ như em...'' có lúc bọn e cãi nhau mấy ngày không nhắn tin gọi điện, khi làm hòa rồi em xem điện thoại thấy a gọi điện cho nyc. e hỏi thì a xừng xộ giải thích ;'' e kêu chia tay thì a với e chẳng còn gì,a có quyền gọi cho ai tùy thích, đấy chẳng phải là có lỗi với e'', '' anh bây giờ không yêu nta nữa nhưng chỉ có nó hiểu anh nên anh muốn tâm sự''? Trên facebook thì thi thoảng lại tìm kiếm nick chị đó. Nhất là khoảng thời gian gần đây a nghe được thông tin chị kia sắp lấy chồng là cằng ''năng'' tìm kiếm..... E hỏi anh chỉ bảo:'' tò mò muốn biết xem ntn thôi " . Mà có 1 điều lạ là chính em kiểm chứng được chị kia đã chặn facebook và số điện thoại của ny e từ lâu rồi, nhưng không hiểu sao anh vẫn cứ tìm? thậm chí còn lập ra mấy nick khác để tìm ( mà nick nào cũng bị chị kia chặn không tìm được) a còn lập ra cái nick facebook với tên :" quakhumaikhongquen"?? nhưng e cứ hỏi đến thì a lại trả lời xanh rờn là chẳng có gì cả. Chuyện của e nghe có vẻ hơi trẻ con nhưng những nghi ngờ của e không phải không có lí đúng không ạ? em đã cố gắng nhẫn nhịn lắm rồi nhưng dường như anh ấy không hiểu nỗi buồn của e, lúc nào cũng bảo là em cứ lôi chuyện đâu đâu ra gây sự. Em rất yêu anh ấy, 2 năm qua hạnh phúc có, vui buồn tủi nhục cũng có, em muốn tính xa hơn nhưng tình trạng này sau 2 năm rồi vẫn chẳng chấm dứt cứ dai dẳng mãi. Em nên làm thế nào để tốt bây giờ, làm thế nào để anh ấy quên được hẳn? e đã mệt mỏi lắm rồi, thời gian qua đã cố gồng mình lên sống, nhiều khi nước mắt rơi không ai hiểu...