Hi mọi người ^^ Qua hè vào năm học mới nên em phải chạy kha khá dealine nên giờ mới có thể lên bài tâm sự được ạ.

Nay em muốn tâm sự về gia đình em ạ , gia đình em không khó khăn quá cũng không giàu , đủ ăn đủ mặc và vẫn dành dụm được một ít nhưng quá nhiều việc phải lo nhà em cũng không có nhiều tiền.Bố em và mẹ em lương cả 2 cộng lại chưa đến 20 triệu,chưa có nhà riêng và phải ở nhà thuê , em ở nhờ nhà ông bà còn bố mẹ em làm việc trên Hà Nội ạ.Em đang kinh doanh online để có thể tự mua đồ cho bản thân mà không cần xin tiền ai nhưng vẫn áp lực lắm ạ , nhìn vào hoàn cảnh gia đình em thấy mình có trách nhiệm như nào..

Bố em ngoại tình , cho tiền "bồ nhí" trong khi nhà em đang nợ nần và số tiền nợ đó mẹ em lại phải làm lụng để trả.Em nhớ ngày trước bố và em như 2 người bạn thân thoải mái tâm sự bao che nhau trốn mẹ đi chơi , thế mà từ ngày việc bố có người khác bị bại lộ bố và em như có 1 bức tường ngăn cách vậy ,bố em cũng thay đổi rất nhiều , cọc cằn với em hơn , sẵn sàng đấm hay tát em khi cáu giận mà chẳng suy nghĩ .Trời ạ tuổi thơ của em gắn liền với bạo lực gia đình, đời này nợ em bữa cơm tràn đầy nụ cười của tất cả thành viên trong gia đình.

Em bị bạo lực nhưng vẫn phải chịu đựng , đôi khi em lung lay muốn tự tử , mục đích tồn tại đôi khi em cũng chẳng hiểu nhưng rồi em phải đứng dậy , cố gắng học tập , kiếm chút thu nhập để độc lập tài chính đỡ đần 1 phần cho gia đình.

Đây chỉ là dòng chia sẻ-tâm sự của em vì thật sự em không có bạn thân , ít bạn bè và không có ai để tâm sự chỉ có thể viết lên đây . Cảm ơn mọi người đã đọc